Em Bổi trơn ròng của cucuom mới nổi, anh em cho xin ý kiến với…!

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi cucuom, 23/2/14.

1. cucuom

cucuom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,422
    Last edited: 23/2/14
  2. hungcaonguyenda

hungcaonguyenda Well-Known Member

Thích đã nhận:
    371
    chim hay quá anh àh rảnh em vào anh choi chơn dòng cũng dc em nghe ko rõ nhưng âm cũng dc dấy chứ

3. cucuom

cucuom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,422
    Vậy hả em? chim tự tay mình bắt được nên có thế nào thì chơi thế, là cảm thấy thỏa mãn rồi em ạ! Năm nay anh bận công việc nên không đi Hà giang đánh chim được rồi, nếu có dịp về Hà nội thì alo trước cho anh nhé.

4. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    cho em ké con này nhé.
    em rất thích em nó chơi,nhưng đã gần 7 năm rồi vẫn không đi mồi được.vừa rồi treo ở nhà em nó bắt được 2 bổi rồi nhưng thích thì chơi,không thích thì có cạy miệng hắn hắn củng gậm bồ hòn.

[video]https://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=lIGw5KqEmj0[/video]

[video]https://www.youtube.com/watch?v=wBJzb4TwkNA&feature=player_detailpage[/video]

có người nói mày phải trên 40t mới cầm được nó,em ráng thêm 2 năm nữa kiểm chứng coi đúng không.

5. hoangan

hoangan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,244
    Chim âm đồng tốt quá! Gọi cũng có đồng. Lúc nào chán cụ ới em nhá! Hehehe. Con này bắt được ở đâu vậy cụ? Chim có vẻ chưa hết tiếng!

dong_pham, cucuom and ancugay like this.
  6. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    ở gần nhà bác ạ. huyện bình chánh tphcm,nó mà chịu chơi chim trận nó củng bắt.
    đã bắt được 3 con chim rất trận trong 3 năm lúc em nó được 3 tuổi lồng,mổi năm bắt một con,(lúc trước mình chơi đất).
    năm nay em nó bắt được 2 con tại nhà mình.mình treo trên cái cây trước sân nhà(treo chết một chổ,chim về đấu và tòn ten).