em bó tay mong các anh giúp đỡ

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Billykid, 24/4/06.

1. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Em nuôi 2 con chung 1 hồ 60*30*45. Một con Kamfa đỏ (em ko chắc chỉ đoán thôi) và châu rồng. Ngăn bằng kiếng có dán decal.
    Con châu rồng (2 ngón)thì nhát em lại gần nó bơi lung tung, em đã che bằng giấy báo mà cũng ko cải thiện đc là bao. Lúc cho ăn thì ko nhát chút nào bơi ra sin mồi thấy ớn màu cũng đẹp hơn, lúc nhát thì nổi soc nhìn ớn luôn.
    Con kamfa đỏ (4 ngón) thì 1 tuần nay vây kì, đuôi nó hơi đen. Cho nó đá gường thì nó ko đen màu lên nhìn cũng ok, lấy gương ra thì nó trở lại như lúc đầu cứ đen đen nhìn khó chiu wa.

Anh nào có kinh nghiệm xin chỉ em cách khắc phục. Cám ơn nhìu.

2. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    anh cho vào hồ con châu rồng con cá tạp to gần bằng hoặc to hơn nó càng tốt cho nó đá tới chết khoảng chừng 1,2 tuần là nó sung liền và nhớ cho nó coi gương nữa,kamfa đỏ thì bỏ cá tạp vô thôi,chúc cá anh đẹp hơn.

3. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Bác nuôi 2 con chung một hồ 60 là quá chât rồi. Hồ đó cho 1 mình con 4 ngón còn hơi chật. Bác nên tách riêng chúng ra nó sẽ bớt stress thôi.

4. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    bác chaulahan nói đúng đó, đó cũng là kinh nghiệm của mình, nuôi chung với nhau tụi nó dễ bị stress lắm, cố gắng nuôi riêng mỗi con một hồ dù hồ hơi nhỏ cũng dc.
    còn con châu rồng bị nhát thì đừng nôn nóng quá, cứ từ rồi nó sẽ dạn hơn, có thể nó bị stress nên mới nhát như vậy.