em bó tay với con khỉ này rồi !!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi huylinht, 7/7/06.

1. huylinht

huylinht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Lúc mới bắt nó về, sọc tùm lum:
    Bây h chẳng khá hơn là bao: ~X(
    Chỉ đc cái dữ hơn, nó cắn em nè b-( b-(
    Hic, phải bật đèn đỏ lên cho thành khỉ đỏ :confused:
    Em bó tay với nó rồi !! KO biết nó có tương lai ko các sư phụ ơi ?? :confused:

Last edited: 7/7/06
  2. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Khà khà,thứ nhất cho KKK hỏi cái "tay ải tay ai" cho vào hồ cá mà đầy vuốt thế kia ? gặp KKK cũng chết khiếp huống chi con cá,keke,đùa đấy nhé.Sau này huylinht nuôi con khác thì đừng xài đèn đỏ này,trong hơi nhức mắt và màu thật của cá cũng ko thể hiện được,còn con này thì...huylinht cũng đã nói roài đó :bó tay.(Buồn một chút rồi thôi nhé)

3. TNHAN

TNHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    huylinht ơi bạn có thể pót cho mình coi hỉnh của chú khỉ mới bắt về của bạn ở nhà chủ cũ được không nó có màu hay đầu như thế nào mà sao bây giờ trông nó tồi tàn quá thật tội nghiệp bạn để mình xem có cách gì giúp hay không và cho mình hỏi giá bạn mua nó bao nhiêu nhé !:-$
    Để trao đổi thông tin qua lại bạn có thể chỉ cho mình cách pót hình được không rất cám ơn:D

Last edited: 7/7/06
  4. owen1504

owen1504 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn cho nó cái đèn hồng tím đi,cho nó ăn Azzu thì màu sẽ ok thôi,khỉ nó chịu thức ăn này lắm,lâu lâu thêm cá lóc và tép chắc cũng ok đó,thử coi nó có khá hơn ko

5. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con khỉ này nhìn kì quá ko có đèn thì nó trắng vàng có đèn thì đỏ chóe lên vậy,bạn xài đèn đỏ lém hả?

6. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    con này lúc bắt về nó cũng như bâyh !! mình tậu nó 450k !! ở HAN ko có chỗ nào bán azoo TNHAN ạ ! Có grand sumo thôi, nhưng đắt quá mình ko mua nổi !

7. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Khỉ thật. Con này nó xung hơn và đỏ hơn hồi Linh bắt hồi đó. Anh đang ngại cái đầu của nó hơn, 3 ngón tay rồi mà đầu vẫn bé quá, chỉ được cái dễ thương thôi.

8. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    bác huylinht vui tính quá.Con khỉ đó bác tậu được 450k trong khi Grand sumo lọ 400g giá 270k mà bác bảo là đắt không tậu nổi thì em bó chân.hehehehehe.
    Nhưng nói thật, grand sumo cũng chẳng có công dụng gì đâu, em cho ăn hết cả lọ mà mấy con cá nhà em thì "vũ như cẫn" mà thôi ...

9. kienqt

kienqt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    188
    Con khỉ này dáng đẹp đó chứ. Nếu bạn mua 450k tại Han thì cá như vậy là ổn rồi. Sao nó trắng nhỉ? Chắc do chế độ nước đó.

10. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    ặc !! Em còn là học sinh, dồn tiền mãi mới mua đc con này !! Đâu đã làm ra tiền !
    Em nghĩ chắc là do chế độ nước, muốn nó lột đỏ thì có lẽ nên cắm sưởi cho ấm nước lên !

11. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Trời này mà cắm sưởi hả cu, em biết ngoài trời ban ngày là 36 độ đó, nhiệt độ nước lúc nào cũng 31 - 32 độ. Thích hợp nhất vẫn 28 - 30 độ thôi.

12. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    nhưng sao em dờ vào nước nhà em vẫn lạnh lắm !!! Phòng em mát mà !!

13. phamtungvov

phamtungvov Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    134
    Mua cái đo nhiệt độ ngoài cửa hàng cá là ok thôi, nhưng mùa này đâu cần que sưởi, huylinht cho vào thì que sưởi vào cũng không hoạt động đâu.....nước nóng rồi mừ...

14. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Khà khà,Huylinht nghe theo lời mọi người thôi,mùa này HAN chưa cần sử dụng sưởi đâu,tiền đó mời các bác ấy càphê còn tốt hơn í,vã lại,đừng "nuôn chiều" bọn Khỉ này quá,cứ mặc cho chúng sống thoải mái,cần thiết lắm hẵng can thiệp vào.

15. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    hị thì nhà em cũng có máy sưởi mà !! Nhưng các bác chỉ trích con khỉ này kinh quá, em hơi run !

16. Ó_Biển_tpHCM

Ó_Biển_tpHCM Member

Thích đã nhận:
    0
    ok, ó biển chỉ cho bạn một chiêu trị nó nhé.........theo kinh nghiệm nuôi cá của mình thì những con như thế này là bị nhát người đấy, bạn nên thay phong thay đèn và nếu được bạn đem đi nơi khác ít người wa lại,ko bật đèn nhé,sau khoản 2 tuần cá se khác ngay,chúc bạn thành công nha........

17. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    hic !! Em thò tay vào nó cắn em như điên à ! Mà lúc nào nó cũng lồng lộn lên. Em nghĩ là do em bỏ ít san hô quá nên nước ko ổn định !! Em sẽ thử trải san hô kín đáy hồ xem sao !!!!

18. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Con này bạn mua 400k là hơi mắc đấy, khỉ mới về lạ nc cho nên nó như vậy, còn nữa bạn cho bao nhiu muối vậy cho nhìu wa nó cũng nổi sọc, mình bị lên đường 1 con rùi đó. Cho nó đá kiếng khỏang 1-2h/ ngày màu sẽ khá lên cá cũng xung hơn
    Bạn thay cái đèn đỏ bằng đèn hồng tím (30k/ bóng ) of đài loan, sẽ thích hợp hơn. Cho ăn tép là chủ yếu, còn việc cá lột hay ko thì ko bít đc khi nào, tùy từng con thui ko có cách nào làm cho nó lột nhanh đâu (nhìu khi có mà em ko bít :D).

19. djjankjo

djjankjo New Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ơi mún cho nó mau lột thì nên cho ăn tép và cá xiêm nhìu vô là đảm bảo cá sẽ mau lên dâu và mau lột thui

20. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Hồ cá của cu tý bé quá, không đủ chỗ cho con khỉ đó đâu, em nên đổi hồ 80 về đi.
    Có bạn nào có thừa hồ 80 bán rẻ cho huy linh với.