Em buồn quá! Cần mấy anh giúp đỡ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi emgailangson, 18/2/08.

1. emgailangson

emgailangson Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em đang nuôi 1 con KKF, khoảng 2,5 tháng, đầu có nhú sơ sơ, em rất là cưng nó. Con này còn nhỏ nhưng rất hiếu động và hơi dữ tính. Vậy mà hôm qua tự nhiên nó nằm yên 1 chỗ. Em nhìn kỹ thì thấy miệng của nó bị méo một bên và cứ há ra hoài không ngậm lại được trông rất tội nghiệp và mất thẩm mỹ. Không hiểu cá bị làm sao nữa. Mấy anh có thể bày cách cho em làm sao để chữa miệng cho nó được không? em cám ơn nhiều

2. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cá bạn có thể bị benh về miệng rồi cách chữa thì mình không rõ lắm nhưng mình biết cai bệnh này mong bạn được chỉ dẫn đúng cách, chúc cá bạn mau hết bệnh

3. cocacola_87

cocacola_87 Black list

Thích đã nhận:
    8
    chắc là cá bạn do bị giật mình hoặc do bạn cho cá ăn thức ăn như tôm,cá lóc,cá chép cá khi rượt con mồi đã và miệng cá va phải máy lọc ,từ từ rồi cá sẽ không sao cả,,,có thể may mắn là sau này cá bạn sẽ không bị tật ở miệng ,vì thường bị như vậy sau này miệng cá sẽ bị méo méo,,,chúc bạn may mắn ...thân

4. bsninhhungxm

bsninhhungxm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Có lẽ cá bạn bị trật khớp quai hàm do va chạm mạnh với thứ gì đó trong hồ. Tạm thời cứ để vậy theo dõi khoảng 1 tuần, sau đó nếu không hết thì bắt cá ra cầm trong khăn ướt, banh miệng cá rộngra theo kiểu đè quai hàm xuống dưới để hy vong khớp vào lại ngay ngắn. Chúc cá em mau hết "miếng mẹo", và em "ve vủi".Thân

5. emgailangson

emgailangson Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Dạ, em cám ơn mấy anh, đúng là có thể cá đã bị va vào vật gì đó trong hồ, vì trước đó vẫn rất khỏe mạnh không có triệu chứng bị bệnh. Mong sao em no khỏi bệnh, chứ còn em cũng không dám bắt nó ra để chữa cho nó đâu. Thấy ghê ghê, hihi

6. bsninhhungxm

bsninhhungxm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu cần phải chữa theo kiểu nắn trật khớp ( và emgailangson là "tiểu muội") thì đi nhờ một "trự đực rựa" nào đó có tính cẩn thận một chút giúp cho.Thôi ráng chờ miệng cá hết méo nghen.Thân