Em cần các bác giúp gấp!

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi hakhiem, 2/10/07.

1. hakhiem

hakhiem Member

Thích đã nhận:
    0
    :( Em vừa setup dc một hồ TS nho nhỏ, trông 1 số cây vớ vẩn, em muốn nuôi đc 1 loại cá nào đó có thể bơi thành đàn, chung sống hòa bình với thần tiên.

2. 7tuoimeca

7tuoimeca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Cá neon là thích hợp nhất đó .Chúng hiền,nhát sống thành bầy,càng nhiều cá thì chúng càng rực rỡ.Mình thích nhất là mấy em neon đỏ,nếu bạn muốn biết thêm thì ra ngoài topic cá nước ngọt tìm cái bài "Cá neon đỏ" của bác tienbm đấy.Neon còn là loài cá thích hợp nhất với hồ TS ,nếu bạn chúng đẹp hơn thì cho thêm lũa vào thì hồ sẽ đẹp lắm đó:D:D:D:D Chúng còn bơi thành đàn theo yêu cầu của bạn nữa đấy

3. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    neon cũng được ^_^ thế nhưng mua là một chiện còn để chúng tồn tại lâu dài với bạn thì..hơi khó. Ngoài ra bạn có thể nuôi thêm mún hay bút chì để tiện ăn rêu hại lun hoặc ra ngoài tiệm cá mua 2k cá trăm về thả vô cũng bơi thành đàn nhìn khá đẹp mắt lại lạ nữa ^_^

4. hakhiem

hakhiem Member

Thích đã nhận:
    0
    ---------------------------------------------------------------
    Em co thể dùng cá bống vàng dc ko, con cá trăm hỏi ở cửa hàng bán cá thì họ bảo loại này làm thối nước, e cũng ko biết nữa.

5. 7tuoimeca

7tuoimeca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    bống vàng là okie,không sao cả.Mình có thêm 1 loài theo yêu cầu của bạn đây,cá ngựa vằn cò hoa văn sọc dưa cò 2 màu là đỏ tươi và xanh đen,chứ bọn neon khó xơi lắm