em cần giúp đỡ gấp về việc sử dụng nước giếng khoan

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi ocmitbong, 20/10/08.

1. ocmitbong

ocmitbong Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các anh cho em hỏi về cách sử li' nước cung~ nhu sử dụng nước gieng' khoan . Mong cac' anh chỉ giao' . Cám ơn rất nhièu

2. vinhrau

vinhrau Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    740
    - Bạn cần viết tiếng Việt có dấu theo cách chuẩn, viết kiểu này rất khó đọc.
    - Nước giếng khoan mỗi nơi 1 khác, để biết có cần xử lý hay không và xử lý như thế nào thì bạn cần đem mẫu nước đi phân tích rồi mới nới được.

3. mctuan

mctuan Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình cũng chỉ mới vào thế giới thủy sinh thôi. Hiện tại nhà mình cũng đang xài nước giếng. Lúc đầu không biết cứ việc thay nước thoải mái, lập tức hàng loạt tép cá ra đi.
    Bèn dùng hạ sách cuối cùng, đi mua 1 bình lọc nước (loại gần 200.000 đồng dùng cho sinh hoạt).
    Hiện nay tình hình đã được cải thiện, tép RC đẻ rất nhiều, cây cối khỏe mạnh. nhưng hơi mệt vì phải đổ nước cho bình lọc thường xuyên.
    Các cao thủ có tuyệt chiêu gì khác xin giúp đỡ.

4. ocmitbong

ocmitbong Member

Thích đã nhận:
    0
    cam' ơn các anh nhưng các anh cho em hỏi thêm nếu ta để nước này càng lau ma` vẫn sục khí thì vậy có ổn ko các anh . Mong đc gặp các cao thủ đang sử dụng nuớc giếng khoan

5. mctuan

mctuan Active Member

Thích đã nhận:
    1
    xin nói rằng. Bạn đã chơi Thủy sinh thì phải thay nước, nếu muốn hồ của mình cá, tép khoẻ, cây xanh tươi.
    có anh em nào có đề xuất khác không? để hoc hỏi thêm.

6. BaoQuoc_khtt

BaoQuoc_khtt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    .
    Nguồn nước ngầm của chúng ta bi ô nhiễm khá nặng,nhất là nhưng nơi có nhiều khu công nghiệp như Bình Dương, Đồng Nai và TPHCM.Bạn nên lấy nước giếng đó bỏ vào thùng chứa vài ngày trước khi cho vào bình lọc nước(loại bình lọc nước uống ở siêu thị có bán) rồi hãy dùng.Bảo đảm chất lượng cho chơi TS.Chúc bạn có hồ ưng ý.