EM CẦN GIÚP ĐƠ MẤY ANH ƠI.GẤP LẮM

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi huynhthanhviet, 25/8/11.

1. huynhthanhviet

huynhthanhviet Banned

Thích đã nhận:
    3
    Hôm nay en đi làm về thì phát hiện thằn em của em nó bi sưng cái mặt.con mắt thì híp lại,có bọt bên trong.em không biết nó bị gì,xin anh em diẻn đàn giúp ,và em nên dùng thuốc gì để chửa cho thằn em nhỏ.em xin cam ơn nhiều.:-S.em chụp em của em làm avata đó mấy anh

2. Kyle Hoàng

Kyle Hoàng Active Member

Thích đã nhận:
    19
    Con mắt nổi bong bóng fải ko bạn nếu fải zống gà mình nè mà gà mình thì ko bị mấy cái kia nó chỉ bị mắt nổi bong bóng => hình như sổ mũi dạo này tp mưa nắng thất thường wá ae có bài thuốc nào trị sổ mũi nhanh lẹ giúp thèn e với

huynhthanhviet thích bài này.
  3. huynhthanhviet

huynhthanhviet Banned

Thích đã nhận:
    3
    bây giờ nó thải ra phân trắng nửa, mà nó uống nước lia lịa lun.có bài thuốc nào ae chỉ dùm ha.

4. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    mùa mưa này hay bị tiêu chảy, tụ huyết trùng cứ ra thú y ngta cho thuốc chứ ji`. Thường mùa này mình trộn gói ETS (16k/goi) cho 5kg thức ăn cho ăn vì mùa này dễ bị bệnh đường hô hấp, còn tiêu chảy mình đã cho uống định kì 3thang1 rồi. Gà yếu yếu đi ra phân trắng thường mình dùng baytriu chích là ok. nhớ liều lượng ko thì chết lun đó

5. Mệt quá

Mệt quá Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    sưng mặt mắt nổi bong bóng ,nếu nó thêm khò nhẹ nữa thì chính xác là đã bị crd trị cũng dễ nhưng tốt nhất nên trị sớm,ra thú y kêu chích một mũi trị crd loại chích một mũi duy nhất ,ban đầu sau khi chích gà sẽ say thuốc ,nhưng khoảng 1,2 tiếng sau gà sẽ có biểu hiện tốt hơn nhanh nhẹn và linh hoạt ,cứ để tự nhiên khỏang 3,4 ngày là tự hết hoàn toàn ok.

6. LINH.VI

LINH.VI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,033
    Bạn ra thuốc tây mua Audmentind 625mg,mỗi ngày 1/2 viên trong 3 ngày sẽ khỏi thôi bạn nhé.Thân

7. taptanhdaga

taptanhdaga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Lúc đầu gà bạn chỉ bị crd nhưng bạn không trị nên em nó chuyển sang ccrd (kết hợp với E.coli) nên đi phân trắng, bệnh này cũng dễ trị thôi đừng để gà mất nước và suy quá. Dùng baytril 10%, aminovit chích 3 ngày là gà ổn thôi + electrolyte C .

8. ducttxd

ducttxd Member

Thích đã nhận:
    110
    Gà của mình cũng bị triệu chứng như trên, nhờ phát hiện kịp nên mình có mua thuốc giọt bactrim cho uống nên đã khỏe. Thuốc bactrim dạng giống như chai thuốc nhỏ mắt, 5.000đ/lọ.
    Hoặc anh có thể dung thuốc Terramycin 250mg (viên con nhông). Thân

9. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    Mình nuôi gà rừng hay thấy triệu chứng này nhưng không chửa được cho con nào cả, đủ loại thuốc, sau này chỉ dùng nước muối ấm vệ sinh mắt và đút cho gà ăn mà cũng không ăn thua, bệnh này có lây đó nha bạn.