Em cần hướng dẫn chút về cá & cây

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi tieulyquang, 21/10/06.

1. tieulyquang

tieulyquang Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình vừa làm xong cái nền ADA -> trồng cây vào rồi, nhưng 1 phần hậu cảnh phía sau không biết trồng cây gì vì mình muốn cây phải cao 1 chút. Các cây mình đã trồng: cỏ nhật, trân châu nhật, thanh hồ điệp, móng tay, hoàng thái dương, h tâm lang, sunset, thủy cúc, ngưu mao chiên, la hán xanh, hồng liễu.
    Sau khi trồng cây xong thì cho CO2 vào liền hả hay là cần đợi gì nữa.
    Phải đợi bao lâu thì mới có thể nuôi cá & tép được.
    Đối với các loại cá & tép ăn rêu, mình cần nuôi số lượng bao nhiêu. Mình thấy cái topic huớng dẫn về thủy sinh vật ăn rêu, mình xin liệt kê lại, các bạn trả lời dùm mình là nên nuôi loại nào & số lượng.
    Cá bút chì, Oto, cá Sucker(mút rêu), Black Molly , tép "Yamato numa ebi" Caridina japonica, Tép "mồi"
    CÁm ơn các bạn.

2. hoangtudaiduong

hoangtudaiduong New Member

Thích đã nhận:
    0
    chào anh!
    anh có thể chỉ cho em biết cách lai màu cá màu với nhau ạ!

3. cavangsutu

cavangsutu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    la hán xanh, hồng liễu,thủy cúc,thanh hồng điệp
    Những loại cây này lên nhanh lắm, bể bạn đang có sẵn cho phần hậu cảnh là được rùi

4. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Các cây bạn trồng hầu hết là loại lớn nhanh rồi,có trồng hậu cảnh loại nào thì cũng chỉ giữ được bố cục 1 thời gian mà thôi,H2O nghĩ bạn nên sắp xếp cây sao cho đẹp mà thôi.Co2 thì cho vào liền chứ đợi gì nữa nào.Đợi 1 tháng cho chắc ăn rùi hãy nuôi cá và tép bạn à.
    Còn cá và tép bạn post trên chỉ có black molly và tép mồi là dễ tìm ,còn các loại khác thì khó tìm mua và mắc đấy,quan trọng không phải số lượng bao nhiu mà có tìm được hay không đó.