Em cần tư vấn về đèn

Thảo luận trong 'Ánh sáng' bắt đầu bởi bibumbum, 8/10/14.

1. bibumbum

bibumbum Member

Thích đã nhận:
    0
    ~X( hồ em 60×30×30 , nền phân trộn , cO2 3s/1 giọt + 1 bóng jebo 4 tấc 15w nhưng em không thấy cây thở gì cả , em hỏi ngu tí em trồng rêu ,NMC , trân châu lá tròn không biết nó có thở không . và hồ em như thế đã đủ sáng chưa , mong mọi người giúp em khắc phục .

2. hnahkcad

hnahkcad Member

Thích đã nhận:
    14
    mình mới chơi cũng ko rõ lắm nhưng hình như 1w/lit nước và bóng 6000k là đủ. bể bạn chỉ có 15w nhìn bằng mắt đoán cũng có vẻ thấy thiếu sáng rùi. đầu tư cả CO2 sao bạn ko thêm 2 máng Odyse nữa là đẹp :)
    Mình chưa thấy rêu với NMC thở bao giờ :) trân châu lá tròn là loại gì nhỉ? trân châu cao?

Last edited: 8/10/14
  3. NoOneKnows

NoOneKnows Member

Thích đã nhận:
    5
    Bể bạn ít nhất phải thêm một bóng nữa bạn ah, hai bóng nữa mới là đủ, thiếu sáng nhiều đấy

4. bibumbum

bibumbum Member

Thích đã nhận:
    0
    tại lúc đầu em không rành về thủy sinh lỡ mua 1 máng jebo rồi , nếu giờ thêm 1 máng đèn jebo bóng 15w nữa có được không anh

5. bibumbum

bibumbum Member

Thích đã nhận:
    0
    em thấy cây trân châu này cao và có những lá tròn và người bán cây gọi vậy thôi . tại em không biết post hình hihi

6. NoOneKnows

NoOneKnows Member

Thích đã nhận:
    5
    Bể bạn thiếu sáng nhiều bạn nhé. Ít nhất phải thêm 1 bóng, đủ điều kiện thì làm luôn 2 bóng nha bạn