em chao cac anh

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi thangl_v, 27/8/05.

1. thangl_v

thangl_v New Member

Thích đã nhận:
    0
    em chao cac anh em la thanh vien moi va em rat yeu thich nhg be rong canh cua cac anh noi that la em rat nghuong mo cac anh va mong muon dc hoc hoi dc nhieu dieu o cac anh hon.
    cac anh oi be cua em k/t la 80*60*45 theo cac anh co phu hop de lam 2 may loc k anh nhi em dinh lap 1 may loc nhu cua anh vi_o_Tran nhg so to wa ma em chua biet se che no bang cai j ca.
    a ma ca cai do do cung va do PH nua em kiem mai ma k co ma lam theo huong dan cua cac anh thi kho wa!!!Giup em voi cac anh oi.

---------------------------------------------------------------

Em chào các anh em . Em là thành iên mới và rất yêu thích những bể rong của các anh . Nói thật là em rất ngưỡng mộ các anh và mong muốn đc học hỏi nhiều điều từ các anh .

Các anh ơi , bể của em kích thước : 80 * 60 * 45 . Theo các anh có phù hợp để làm 2 máy lọc ko ? Em định lắp một cái máy lọc như của anh Vio nhưng sợ to quá . Chưa biết phải chế nó bằng cái gì cả .

À mà các thiết bị đo độ cứng và pH em tìm mãi mà ko có , mà làm theo hướng dẫn của các anh thì khó quá . Giúp em với các anh ơi .

2. vio_tran

vio_tran ^_^ HELLO Vio !!

Thích đã nhận:
    40
    Kích thước bể của bạn 80 x 60 x 45 là một bể nhỏ ; chỉ sử dụng một máy lọc công suất 7 hay 8 W là đủ ( loại AP1200 ) .

Vấn đề độ pH và độ cứng thời gian đầu này bạn ko cần phải bận tâm nhiều . Mặc khác bạn cần chú tâm đến việc setup bể mới như thế nào , nền , cây cỏ , ánh sáng v...v....

3. maxpayne_lhp

maxpayne_lhp New Member

Thích đã nhận:
    0
    Wherever! Not here to wipe your butt, retard!
    Dụn cụ đo pH có thể tìm thấy ở các nơi bán cá kiểng. Tùy theo bạn đang 73 đâu. Còn độ cứng thì ... hơi khó.

4. TuongNguyen

TuongNguyen New Member

Thích đã nhận:
    1
    hình như ap1200 là 13,5W mà phải không anh Vio? và hình như là chỉ có các loại lọc thác mớ'i co' công suất dưới 10w thôi phải không???