Em châu ML vừa lên đường sáng nay

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi batuocbongdem, 21/4/06.

1. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình cưng nhất con này...vì nó là con đầu tiên mình nuôi khi chơi LH.Có nhiều lúc bỏ bê để lo cho những con khác nhưng nó vẫn ko xuống màu và xuống đầu.Con châu này là đầu mỡ vì mình thường xuyên giỡn với nó...xoa đầu nó mà chưa bao giờ cắn tay mình cã.
    Sau khi bị bỏ ăn 3 ngày ..bụng ngày càng to ra,đi ra phân trắng như sợi chỉ dài.Mặc dù đã chữa trị bằng thuốc cho cá,cũng như thuốc tiêu cho người.Nhưng nó đã ko qua khỏi sau 1 ngày đêm điều trị.Nguyên đêm mình còn thức canh nó đến 2g sáng vẫn thấy nó bình thường,vậy mà đến 6g sáng thì nó đã lật mình..mình bắt riêng ra xô cho ống oxi thổi trực tiếp vào miệng nó...nhưng 30p sau thì nó lên đường.Bây giờ chắc nó đang trên đường ra bãi rác Đông Thạnh rồi.Buồn quá ah mấy bro ơi....
    :crying: :crying: :crying: :crying: :crying:

2. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    xin chia buồn cùng bác nha,bác thuơng nó thế chắc nó sẽ hiểu cho bác đã cố gắng hết sức rồi

3. trandat

trandat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Oh, xin chia buồn cùng bác, tội nghiệp nó ghê, nó khôn thế kia mà. Mà bác cho nó ăn gì mà nó bị sình bụng vậy?

4. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em xin chia buồn cùng bác:crying: :crying::crying:
    À mà thọ nó là bao nhiêu vậy bác
    :crying: :crying: :crying: :crying: :crying:

5. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình cũng chia buồn với bác . Trên trái đất này mọi vật đều tự sinh và chết đi , bác đừng buồn nữa .

6. batuocbongdem

Thích đã nhận:
    1
    cám ơn anh em đã chia sẽ cùng mình...nó thọ cũng dc 11 tháng rồi thì phải.Mình chỉ cho nó ăn tép ,cá lóc ,JBL thôi nhưng ko hiểu sao nó lại bệnh mà mấy con khác ko bệnh chứ.

Nói các bác ko tin chứ nó hiểu dc mình đó.Cách đây 4 tháng mình tính đem bán nó,buổi tối 1g mình nói sẽ tìm người bán đổi con khác,sáng ra nó nằm ngữa dưới đáy hồ ko chịu bơi gì cã.Làm mình hết hồn,vậy mà khoãng 30p sau nó lại giỡn trở lại.Lúc đầu mình cứ tưởng trùng hợp thôi,nhưng lần thứ 2 mình cũng bị y chang vậy nữa khi nói bán nó.Nên mình để nuôi nó luôn ko còn ý định bán nó nữa.Mỗi lần có người nhà mình lại gần thì nó vẫy đuôi lượn tới,còn người là vào là nó quay đích ra ngoài..đầu vào trong.Hy vọng mình sẽ tìm dc 1 con thay thế nó....

7. tamdoan

tamdoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cho tui gửi lời chia buồn đến bác..chúng ta hãy dành 1 phút nghĩ về cá của mổi bản thân chúng ta và 1 phút cho cá của bác batuocbongdem...bác hãy hy vọng nó đang cười khi thấy chúng ta đang khóc vì nó...thành thật chia buồn cùng bác

8. phuphansgn

phuphansgn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá khôn thế mà đi mau quá. Thành thật chia buồn nhe. Mình cũng có 1 con CML như bạn nhung không khôn bằng.

9. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trời ơi em mới thấy nó tuần trước còn khỏe mạnh vậy mà bây giờ đã về miền cực lạc rồi sao,em thật sự chia buồn cho anh:crying: :crying: :crying: :crying: :crying: :crying: :crying: ,đừng buồn nữa chắc nó sẽ vui vì biết anh thương nó nhất mà.

10. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    oh oh oh,thật sao anh Nghĩa,con châu đã chết rồi sao tội quá ,mong anh đừng buồn nha

11. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Chia buồn cùng anh nha. Tội nghiệp cục cưng của anh wá. Mà sao anh ko chôn mà wang ra bãi rác, tội nghiệp nó anh đằng nào nó cũng là con của anh mà.

12. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    CẢm động thật đó bác, mai mốt nhớ chăm sóc mấy con khác cẩn thận hơn nha bác, nó cũng đẹp quá chứ.

13. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Một chú cá tài sắc vẹn toàn vậy mà phải chết uổng quá:crying: :crying: , 1 lần nữa xin chia buồn cùng bác , nuôi lâu cũng mến tay mến chân chứ bộ há bác:( :( , nhưng bác đừng có buồn nữa , biết đâu nay may bác sẻ tìn được 1 em nữa cũng tương tự như vậy .....:) :)

14. batuocbongdem

Thích đã nhận:
    1
    Cảm ơn anh em diễn đàn đã chia sẽ nổi buồn này...hy vọng mình tìm dc 1 em như vậy.Hy vọng anh em chú ý đến cá của mình hơn...đừng bỏ bê nó mà tội.