Em chòe lửa mới về nhà mới

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi tapchoikhuyen, 19/4/08.

1. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    Đây là em chòe lửa mới về với mình đuợc mấy hôm,tuy em nó đi đường xa vất vả và có hơi thiếu thốn 1 ít nhưng từ hôm sau là em nó hót không ngừng nghỉ từ sáng đến tối ,1 vài hình ảnh để anh em xem và cho ý kiến
    ảnh này em nó miệng há to như ngáp ngủ á chắc sáng sớm vẫn buồn ngủ đuôi lại xòe như cái quạt em nó mới thay lông xong đang ra đuôi hihii
    còn 1 em nữa ở nhà nhưng em này do vận chuyển mất nuớc nên chưa căng lại đuợc khả năng em nó bị thay lông vì hay đứng như cục bông vài hôm nay cũng đã bắt đầu hót lại,nhìn em nó mà bùn quá :crying:

2. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    ủa sao dạo này em pot ảnh sao toàn bị lỗi vậy nhỉ toàn không hiện đuợc ảnh ,Mod cho hỏi em làm sai ở đâu hay do lỗi server của Imagesach

3. phambahue

phambahue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    Nhanh lên bạn, cố gắng post lên cho AE chiêm ngưỡng đi. Mình nóng lòng quá.

4. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    không hiểu sao dạo này mình không thể spot ảnh lên đuợc ,ảnh lên toàn bị dấu x không biết tại sao truớc thì Mod sửa dùm do link die híc nhờ Mod sửa vậy hihiih mình thử up mà vẫn bị là sao nhỉ

5. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Post lại hộ chú, bỏ cái chữ http:// đi khi insert ảnh nhé

6. kingkamalau6

kingkamalau6 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Lửa đẹp quá bác ơi chắc em phải nuôi 1 chú mới được nhưng bây giờ hết máu rùi!!hix

7. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    ihhiiih thank anh duongtm lâu em không spot ảnh .lên quên mất bỏ cái http hiihi .. đó chòe mới nhà mình hình ảnh đã đuợc anh duongtm chỉnh lại mong anh em cho ý kiến nha.
    mà sao chòe nhà mình không ăn dế nhỉ ,mua 50k dế để tụ lanh mà nó không ăn chỉ ăn sâu thôi, mà sâu ăn cũng ít cám thì nó không ăn mà vẫn hót từ sáng đến tối hay do dế không tuơi ,mình để dế đông cứng trên tầng đá lúc nào ăn cho vào nuớc cho tan đá

8. trove

trove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Nhìn lửa bạn thích quá mặt dù chưa thấy đuôi em nó sao , nhưng theo lời bạn nói thì em này có tài . Lửa thì chỉ thích ăn đồ tươi , bạn cho em nó ăn đế tươi xem sao .

9. hms1993

hms1993 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con lửa của anh Nam đẹp quá ta :D Em thích nhất con thứ 2 ,chắc em nó đang căng lửa lắm hã anh ?

10. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    3 ảnh đó là 1 con mà em ,ừh nó mới thay lông xong còn cái đuôi đang ra ,mới ra đuơợccó 10cm không biết ra đuợc dài không nữa em nó hót từ sáng đến tối luôn

11. phambahue

Thích đã nhận:
    97
    Chim đẹp quá! Khi nào con kia khỏe lại cho AE xem nốt luôn nhé. Hai con này bạn mua ở đâu vậy, đuôi cũ của nó được bao nhiêu phân vậy bạn.

12. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    2 con mua trong Nam ra Bắc mà ,mua của Tùng ,con kia chắc còn lâu mới lên lại đuợc ,khả năng em nó bị thay lông mấy hôm nay thấy rụng vài cái lẻ tẻ ,còn đuỗi cũ thì tầm 20 21 gì đó còn về tay mình không biết còn đuợc như cũ hay ngắn lại,biết đâu lại dài lên 22 đến 23 ekkekeke

13. caokhoa

caokhoa Member

Thích đã nhận:
    0
    sao chich chòe lửa mua ở miền nam đắt vậy các bác, có bác nao biết chỗ bán rẻ không các bác

14. caokhoa

caokhoa Member

Thích đã nhận:
    0
    con chòe lủa cua bác hay quá ước gì em cung có một con

15. phambahue

Thích đã nhận:
    97
    Mình cũng đang nuôi hai e bổi đã ăn cám, chưa hót chỉ líu nhỏ trong mồm thôi. Bây giờ còn nhác quá, khi nào ổn định mình sẽ đưa lên AE đánh giá, nhận xét giúp mình với nhé.

16. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    thử tách nó ra xem bạn ,có để gần nhau không,con kia đang xuống chim tách ra thì hót tốt ,nếu thấy mặt con cộc này thì đấu không lại vì con này đang căng ,đành phải mang lên ông chú gửi 1 con ,hay bạn cũng thử cách mặt nó xem sao nó gọi nhau có khi hót sổng cũng nên ,mình mới chơi lửa cũng không rành lắm ,còn con cộc này mang về đuợc mấy hôm thì đã hạ gục đuợc 2 em của nguời ta rùi ihhihi

17. kenzy

kenzy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Dế không để tủ lạnh bạn ah!Cào cào mới để tủ lạnh!!Dế bạn chỉ cần tìm 1 cai1 hồ trống bỏ cỏ vào nuôi nó được rồi!Khi nào cho an thì cắt chân!!Thân

18. ly the kiet

ly the kiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    chim bạn rất đẹp đó, lông chưa khô mà đã chơi dữ zdậy thì ok quá rồi , cái này chắc là chủ cũ chăm sóc kỹ lắm đê, mà bạn muốn đuôi dài ra nhiều nữa thì đừng bung áo lồng ra sớm cứ nuôi cho khô lông rồi bung ra như thế thì sẽ cải thiện thêm chút đó bạn , cho ăn trứng kiến nhiều sẽ tốt cho lông lắm