em có nuôi 1 chú sáo

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi Mrhahn, 7/6/07.

1. Mrhahn

Mrhahn Member

Thích đã nhận:
    5
    :mad: hic hic , các bác ơi ,giúp em với.

E có nuôi 1 con chim sáo,cũng được 2,5 tháng tuổi, tự ăn uống được rồi.nhưng nó cứ suốt ngày nhảy tưng tưng trong lồng ,đến nỗi rách hết đuôi.Đuôi nó trước đây dài, bi giờ rách và đứt hết,cụt luôn,giống như không có đuôi vậy.:mad:

Các bác có cách nào giúp em chữa cái bệnh khùng của nó được không?? cám ơn các bác nhìu lắm

2. sonnguyendlu

sonnguyendlu Member

Thích đã nhận:
    0
    chịu à, sáo đen thường nhảy trong lồng, và lúc này là sáo của bạn đang "dậy thì" đấy!!! nó chuẩn bị thay lông và bắt đầu nói tiếng "gió". hãy kiên nhẫn đi, qua tuổi này rồi nó sẽ đứng đắn thôi )như con người vậy!!!)

3. honghaclongtinh

honghaclongtinh Member

Thích đã nhận:
    6
    chịu à, sáo đen thường nhảy trong lồng, và lúc này là sáo của bạn đang "dậy thì" đấy!!! nó chuẩn bị thay lông và bắt đầu nói tiếng "gió". hãy kiên nhẫn đi, qua tuổi này rồi nó sẽ đứng đắn thôi )như con người vậy!!!)

4. hungphambte

hungphambte Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    đúng như hai bác đã nói, vả lại trước đây khi còn bé bạn thường bắt nó ra đút cho ăn, đúng không ?! từ khi tự ăn được thì bạn không còn ẳm bồng em nó nữa. có lẻ hai nguyên nhân trên làm em nó cáo gắt. Nhưng dần sẽ quen thôi.

5. thuy_sau

thuy_sau Member

Thích đã nhận:
    1
    không sao đâu bạn à, chim sáo mà nó hay nhảy nhót lắm, có điều kiên bạn thi thoảng bạn thả rông nó ra ngoài cho nó chảy nhảy, nếu như con sáo đây quen bạn thì yên tâm là nó sẽ không bay đi đâu, nó chỉ quấn quít bên bạn thui, nhớ là phải trông nó đấy nhé. Mình cũng đang nuôi 1 con cưỡng 3 tháng tuổi rôi. mình nuôi thả nó không bay đi đâu cả luôn bên mình.

6. bluto

bluto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Đang sắp đến mùa thay lông, sau đợt này là con sáo của bạn " tử tế " lại ngay. Yên tâm.