em có vấn đề cần júp!!

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi haicu?, 1/4/08.

1. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    júp em với! Khi vệ sinh bể, em thấy phần kính ở sát nền có một lớp cặn vàng, lau thì hết nhưng rất bẩn. Nền của em sử dụng sỏi cám nhỏ màu trắng nhưng có 1 dải sỏi vàng cách điệu. Phần kính txúc với lớp sỏi trắng bị ít thôi nhưng phần sỏi vàng thì bẩn kinh. Các bác chỉ em các xử lý với. Thanh kiu các bác nhìu nhìu.

2. vinhrau

vinhrau Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    740
    Bạn cần đọc kỹ các bài viết đã có trên diễn đàn, nhất là các bài được đánh dấu Chú ý. Trong đó có trả lời cho tất cả các câu hỏi của bạn, kể cả nhưng câu mà bạn sẽ hỏi sau 1 thời gian nữa.

Chịu khó đi nhé.

3. boo-boo

boo-boo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    vậy chắc do sỏi vàng bịt thôi ra rùi, chắc khi mua sỏi về bạn không rửa sạch hả :D. Hòi mình setup cái bể, riêng lớp cát trắng ( 1-2mm) mình rửa tới 10 nước mà còn để trong bể 2 ngày cho nước trong mới trồng cấy. chịu khó vệ sinh thay nước chắc một thời gian sẽ hết thui :)

4. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    cam ơn bác vinhrau và bác boo-boo. Bể của em chỉ có bố cục là do em ycầu ngta làm theo ý em thôi, còn sỏi vàng ngta cứ thế đổ vô. có lẽ do sỏi vàng thật. Em cũng thường xuyên thay nước rồi. Em tự tìm hiểu theo lời khuyên bác vinhrau đã, có jf các bác chỉ giáo thêm cho em.

5. vienle

vienle Member

Thích đã nhận:
    0
    màu vàng đó chưa chắc la màu của sỏi đâu có khi là màu của phân cá hoặc là màu của rêu nó bám vào mặt trước của hồ

6. kimura_kenshi

kimura_kenshi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    màu đó mình nghĩ hồ bạn bị thừa nitrat áh , mình cũng từng bị vậy tại tội tham nuôi cá nhìu mà hồ nhỏ giờ tụi nó chết bớt le que còn vài con mình để vậy luôn kết quả là mấy cái nâu nâu hay tảo tao nâu gì ấy dần dần biến mất , cây cây hết rêu hại phát triển mạnh lắm