em đã về nhà an toàn

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi MAVOI, 12/3/11.

1. MAVOI

MAVOI Khổ vì Hoa

Thích đã nhận:
    1,092
    em nó đã về nhà an toàn , là loài gà tiền mặt vàng , con trống non , tai nạn chân phải tương lai là thành tật , ăn 10 dế trắng 1 ngày tốn hơn mi chiến nhiều , được cái không phá vanh nên mặt mũi vẫn rất đẹp trai

dongkj, pktuan, loc ct and 1 other person like this.
  2. Evolution

Evolution Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    Uôi mấy con này trong sách đỏ! Con trống này chắc sau thay lông thì đẹp lắm nhở :D

3. yeugarung

yeugarung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    68
    gà có tung lồng ko bạn? tội nghiệp em nó quá bị thương 1 chân. bạn có bôi thuốc cho em nó ko?cho mau lành. bạn chụp hình chân nó xem xem nào.

4. ca_vangSG

ca_vangSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    766
    Dế bác phải đút cho ăn hay nó tự ăn được vậy bác ? Nhìn nó đứng chắc không phải gãy lìa chân ra đâu.Chúc bác nuôi em này thành công.

5. DIENTHUY

DIENTHUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    355
    Gà này làm sao co được vậy bác,bẫy hay là nhập về?Chụp thêm vài tấm nửa nhìn cho đã bạn ơi!

6. MAVOI

MAVOI Khổ vì Hoa

Thích đã nhận:
    1,092
    bóp đầu mấy con dế cho nó hết nhảy múa rồi ném vào bát nó tự ăn , gãy lìa chân rồi tương lai là em nó hết đạp mái rồi tiếc lắm nhưng biết làm sao được bọn thợ săn nó đánh bẫy ngoàm toàn cụt chân thôi , dã mam lắm , hôn nọ bọn nó bẫy được 2 mẹ con con báo đốm mới tiếc , con mẹ ăn con chuột bị nghẹn chết vì cụt chân trước , con non khoảng vài tháng tuổi khỏe mạnh lành lặn quanh quẩn bên con mẹ bọn nó bắt biếu thằng nào ở hải phòng để thuộc da tôi biết muộn quá gọi điện liên lạc loạn cả lên nhưng không kịp cứu em nó , buồn mãi :-S . bác nào muốn mua chim thì vào đây nhờ người mua hộ cho nè
    http://www.allandoopheasantry.com/allandoo_pheasantry_pricelist.html
    giá trên là cho 1 đôi 2 con 1 đực và 1 cái

Last edited: 12/3/11
    dongkj thích bài này.
  7. ca_vangSG

Thích đã nhận:
    766
    Bác thử mang ra thú y nhờ băng bó lại xem sao hỏi cách chống nhiễm trùng không cẩn thận coi chừng nó bị hoại tử luôn đó gà bị như này mà liệng dế vào tự ăn là quá dạn rồi không bù cho giống gà tiền mặt đỏ trong nam. Bạn chụp hình lớn lớn được k nhỏ quá k thấy gì hết.

8. MAVOI

MAVOI Khổ vì Hoa

Thích đã nhận:
    1,092
    vừa chụp nè
    hôm về em nó chân lủng lẳng còn dính tí da , vết thương đã hoại tử rồi nên phải bấn bỏ , tui dùng thuốc sát trùng trong khi mổ mà bác sỹ hay gọi là nước mắm để rửa sau đó dùng tetracilence dạng bột tinh khiết loại trong như mỳ chính ý đắp vào nết thương cho nó khô rồi băng kín lại , khoảng hai ngày nữa chắc phải thay băng thêm lần nữ chắc là lành ,

dongkj and coi77 like this.
  9. ca_vangSG

Thích đã nhận:
    766
    http://www.vemedim.vn/thongtinsanpham.php?id=5&dsp=24 Không biết ngoài bác có bán những loại thuốc của cty này không nếu có bác ra cửa hàng mua một số loại thuốc vitamin và khoáng tổng hợp cho em nó ăn thêm để chống nhiễm trùng tốt hơn là bôi bên ngoài.Chúc bác nuôi em nó thành công.Ngoài bác có trứng kiến k nếu có thì bác nên mua trứng kiến cho nó ăn .Trứng kiến cũng có Vitamin C chống nhiễm trùng rất tốt đó.

Last edited: 12/3/11
    MAVOI thích bài này.
  10. MAVOI

MAVOI Khổ vì Hoa

Thích đã nhận:
    1,092
    thank nhưng kn quý báu của cá vàng sài gòn .

11. MAVOI

MAVOI Khổ vì Hoa

Thích đã nhận:
    1,092
    em nó đang rất tung tăng
    <embed width="600" height="361" type="application/x-shockwave-flash" allowFullscreen="true" allowNetworking="all" wmode="transparent" src="http://static.photobucket.com/player.swf" flashvars="file=http%3A%2F%2Fvidmg.photobucket.com%2Falbums%2Fv291%2Frausam%2FMOV0017A.mp4">

12. gadjbo

gadjbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Tiếc là em nó bị mất 1 chân rồi. Sau này kiếm con mái nữa chắc việc làm bố sẽ khó khăn. Trước mắt nuôi được nó khỏe mạnh như vậy là bước đầu thành công rồi, chúc mừng bác.

13. TWODUONG

TWODUONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    278
    cố gắng kiếm em mái đi bạn, nếu con trống làm cha được thì có gà con chia cho anh em chơi, mình đang kiếm em nó nuôi mà ko được