em dám cá chưa bao giờ các bác thấy bẫy chèo lữa bằng cách này

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi khanhlinhsd, 8/9/11.

1. khanhlinhsd

khanhlinhsd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Hàng xóm nhà em vừa bẩy đc 1 em lữa đuôi dài 16-17, nhốt trong lồng than, gặp người là hót. Em mang con lữa nhà em lại nó làm quá trời. Nghe ra mới biết bà già bẫy chòe lữa có 1 không 2 trên đời.
    Em vùng quê Sadec không có giống chèo lữa này, con này của nhà ai nuôi sổng chuồng cách đây hơn tuần, nhà bà già bán tạp hóa, em ghé mua hàng nghe bả nói có con chim gì đuôi dài hót nghe hay quá, em đoán ngay là chèo lữa, em có dặn khi nào nghe nữa thì đt báo em qua bắt.
    Vậy mà gần tuần sau, tức là hôm qua, bả mượn đâu cái lụp gác hoành hoạch, bả bỏ cái gương soi mặt vào, không biết nghỉ làm sao mà con chim bay vào đá và dính bẫy. Mình đòi mua lại 1 trieu bả vẫn không bán, sáng nay thấy đi mua cái lồng lữa 80 nan về nhốt rồi, thật buồn cừoi không thể tưởng.
    Thì ra là bà ấy mỗi ngày đi giao nước đá, thấy con rẻ quạt nó hay đá bóng với cái kiếng xe nhà người ta nên bả nghỉ ra cách này.

không biết nói gì hơn là bó tay.

2. DaconmeoKHD

DaconmeoKHD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    194
    Bà già thông minh ghê đây cũng là một cách bẫy hay không cần mồi

3. bayby_boy12

bayby_boy12 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    cái vụ này hơi bị hay.......................................

4. LTBT

LTBT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    Thật ra có n` ng nghĩ ra cách này chứ :| Riêng chòe lửa thì k nên sử dụng cách này vì nó k lọc được chim hay ... Chim thấy kiếng k hót đấu chỉ nhảy vào đá lụp thì sau này dẫn đến chụp chim rất cao . Loài khác thì e k pít chứ riêng chòe lửa thì k nên bẫy như zậy . Thân !

hoangtutoan thích bài này.
  5. khanhlinhsd

khanhlinhsd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    con này là của người ta nuôi sổng nên bả bẩy chứ vùng em làm gì có lữa mà chọn lọc cách bẫy anh ơi.

6. gadjbo

gadjbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Vui thật, trước đây mình cũng thử bẫy sâu bằng cách này không được. Vì thấy con chim sâu hay đá bóng với cái bình nước sơn hà trên mái nhà. Ngày đó không có mồi, cũng thử đặt gương vào bẫy nhưng không dính

7. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Chào bạn LTBT,mình không biết bạn có đi bẫy chim không,mình chỉ đi bẫy chơi cho vui thôi nhưng nói chung là rất ghiền đi bẫy bạn à.Theo mình loài chim nào cũng phải chụp,phải đá nhau thì bạn mới bắt được nó.Chòe lửa là chim đa số để chơi hót nhưng con nào nết dữ thì chụp nhiều thôi,nếu bạn nuôi tới lửa thì chim sẽ bớt chụp thôi,theo mình những con nết dữ thì khi chơi hót được sẽ rất hay đó bạn.Nếu bạn thấy không đúng thì bỏ qua

8. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Cái này các bác không có chim mồi thường hay dùng lắm. Nhưng so với trường hợp này thì Tùy Biến phải Tùng Quyền mà thôi. Thân

Tran Quy Vinh thích bài này.
  9. hieuvks

hieuvks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    bà này dụ 1 hồi là bán liền chứ gì, khéo 1 tí bác ơi, bả làm sao bít cách chăm

10. thichnhieuthu

thichnhieuthu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Đừng đùa VN có câu bà già bắn máy bay đó thôi:)).Gạ bà ý bảo là nếu ko biết chăm hỏng đuôi sẽ mất giá trị.Ko biết chăm sóc sẽ hỏng chim....dùng tất cả các tuyệt chiêu ra bạn à