em đang cần mua san hô chết

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi baotan267, 14/10/08.

1. baotan267

baotan267 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    em đang muốn làm 1 hồ cá nước ngọt bằng san hô chết nhưng ko biết tìm ở đâu. Em muôn loại san hô đá tảng bằng nắm tay hoặc to hơn, ko biết các bác ai biết ở đâu bán ko ạ^^. em đang ở tp hcm

2. heoquay

heoquay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    bạn ra nguyển thông hoặc cao quý đều có bán đó bạn.có rất nhiều.hình như bán theo kg.bạn mua về nhớ xử lý rồi mới thả vào hồ nha bạn.bạn nên phơi nắng thật lâu rồi mới bỏ vô chứ ko thì .hihi

3. baotan267

Thích đã nhận:
    8
    em có ra rồi nhưng họ bán san hô nhánh nhưng em lại muốn mua san hô kiểu đá tảng hình tròn tròn^^ bác có biết chổ nào ko

4. heoquay

heoquay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    nếu vậy thì bạn nen ra nhửng tiệm cá biển có lẻ có đó.hồi đó mình mua ở cao quý nhiều lắm mà.cái đó đa số dùng để ;lọc nước hoặc dùng để làm cành cho các giống cá cilic.thân.

5. DavidNg

DavidNg Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái này lúc trước mình thấy có bán ở tiệm cá nước biển ngay góc Lý Chính Thắng với Nguyễn Văn Trổi, bạn đến đấy xem nha.

6. i1it29

i1it29 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Tìm đuợc hú mình zới nha ,đang muốn làm cái hồ ali hk giống hồ ali "củ chuối" !

7. baotan267

Thích đã nhận:
    8
    a ha tư tư tưởng lớn gặp nhau ^^, tại lúc trước ở đà nẵng gần biển nên tìm san hô rất dễ, bây h vào lại tp hcm muốn mua khó ghê gớm. nếu bạn muốn làm hồ như vậy có thể ra lưu xuân tín và cao quý đường trần hưng đạo sẽ có thôi nhưng giá cả rất là...^^ khi nào định làm hồ hú 1 tiếng nhé