Em gà nhạn tơ để làm nọc nhờ anh em góp ý

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi lahanbuidoi, 29/11/11.

1. lahanbuidoi

lahanbuidoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    Hình em nó lúc 4,5 tháng. Bây giờ 5,5 tháng hơn rùi, đuôi và mã dài hơn. Anh em cho ý kiến để chăm sóc em nó làm nọc tốt hơn. Hịc em nó đuôi hơi nghiêng 1 tý, có nên làm nọc hay không anh em:crying:. Thế hệ con cháu có bị ảnh hưởng gì không.

2. Lý Bảo Minh

Lý Bảo Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,114
    Cũng như chữ ký của bạn : Không có con gà nào đẹp mà không trải qua một thời gian nhất định. Cái vấn đề đuôi bị nghiêng đổ ra con bạn cứ hoàn toàn yên tâm, không sao cả. Còn muốn làm nọc mình góp ý là khi hết lông máu ở bộ đuôi ( khoảng 8-9 tháng gì đó ) thì hãy cho đổ mái bạn nhé ! Thân.

3. hai-lua

hai-lua New Member

Thích đã nhận:
    5
    Cũng như chữ ký của bạn : Không có con gà nào đẹp mà không trải qua một thời gian nhất định. Cái vấn đề đuôi bị nghiêng đổ ra con bạn cứ hoàn toàn yên tâm, không sao cả. Còn muốn làm nọc mình góp ý là khi hết lông máu ở bộ đuôi ( khoảng 8-9 tháng gì đó ) thì hãy cho đổ mái bạn nhé ! Thân.

4. nhanhau

nhanhau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    987
    em nhạn này lông hình cũng ok lắm nếu đuôi ko nghiêng thì tốt hơn

lahanbuidoi thích bài này.
  5. hothot

hothot Hội trưởng CLB Gà cảnh ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    2,491
    Ko có ý gì nhưng mình nghĩ bạn làm gà nọc thì nên chọn em khác.em này chân hơi cao , thanh, mã và đuôi cũng chưa đạt ,ngắn và mỏng...mình góp ý chân thành,ko phải mong bạn bỏ qua..chỉ muốn bạn có mùa xuân mà không phải trải qua mấy mùa đông như chữ ký của bạn thôi

6. hoangtydo

hoangtydo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    Rất chính xác.........................nếu mới chơi thì cứ chơi cho vui rồi từ từ cải thiện giống...........

ongbosinhvien and lahanbuidoi like this.
  7. lahanbuidoi

lahanbuidoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    Em này là chân vừa bạn à, còn đuôi của nó mình mới đo lại đạt độ dài 38,5 cm.Đồng ý với bạn về bộ mã vẫn còn lông máu nên chưa ra hết. CÒn đuôi độ dài không biết như thế có ok không nữa, chỉ chờ xem ra hết lông máu mình mới quyết định cho em nó làm nọc hay không.Thanks đã góp ý chân thành!

hothot thích bài này.