Em gáy hoa mơ của bạn son_mecugay chia se cung anh em !!!

Thảo luận trong 'Cu mầu' bắt đầu bởi son_mecugay, 17/8/10.

1. son_mecugay

son_mecugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    Đôi gáy hoa mơ này đánh ở khu vực đền mẫu Hạ hòa về anh em ah. Mình lên phú thọ đánh chim vao nhà anh bạn còn ko tin vao chính mắt của mình nữa<Đẹp đến lạ lùng anh em ah,hai chú gáy này là một cặp theo kinh nghiệm của mình chắc khoảng hai tháng tuổi.Đang mọc cươm giả mà>mình van chưa biết poss anh trực tiếp lên diễn đàn nên anh em chịu kho xem qua photobucket nhe. tên truy cập của mình là : son_mecugay Pass: 1299054
    http://s979.photobucket.com/albums/ae276/son_mecugay/Gay hoa mo/

Nếu ko rõ thì call for me : 0915099789 & 0936860555

Last edited by a moderator: 17/8/10
    gadep, xxxbopy, bachua and 33 others like this.
  2. quangthang

quangthang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    hi, lại có cả gáy hoa mơ nữa cơ ah, lần đầu tiên mình nhìn thấy chú chim như thế này đấy, hay thật :)

truonghung thích bài này.
  3. CUGAYBINHDINH

CUGAYBINHDINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,084
    Con này có gì hay đâu mà nuôi..?bác gởi cho mình đi để được 2 tiếng...cảm ơn!...hiii.đùa vui một tý, Con này còn tơ nhưng cấp mình cũng được,mắt đẹp,đầu đẹp,mỏ cong,lại bông nữa...thế là nuôi thôi.nhưng theo chỗ mình nên nuôi cu cậu riêng ra và treo luôn ngoài cây,bởi chú này còn tơ quá,dễ thục người nên khó lên mồi hay,thường chơi rừng không ổn định do đó nuôi biệt giam ngoài cây cho cu cậu có thêm tính rừng,khi đủ lông già rồi thì cu cậu chơi thích hơn...chỉ theo quan điểm của mình thôi nha!chúc mùng bác!thân.

Last edited: 18/8/10
    xxxbopy, truonghung, haicaro and 5 others like this.
  4. donphuong_docma

donphuong_docma Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,449
    Chúc mừng Bác có 2 chú gáy quý ...........Chúc bác sơm cho em nó thành tài .

huy-NB, truonghung and Cugaydongque like this.
  5. Hai viet

Hai viet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,466
    chào son_mecugay,
    Cặp cu cũa bác đẹp quá , theo mình chắc phải đặt cho chúng nó cặp long quả đào và đề nghị cũa lòng hình cong chử s là ban đồ Việt Nam , để ngắm cho đã , mình thích nhất là con trên cùng mình dài đuôi dài .
    Chúc mừng chúc mừng hàng quí Hai Việt

6. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    nếu 1 nhà thực vật học nhìn vào phiến lá mà......có màu trắng trắng đốm đốm như vậy chắc ông ta sẽ kết luận là bệnh cháy bìa lá........còn nhà động vật học sẽ nói gì đây nếu nhìn vào hình 2 chú cu này?.........chắng lẻ là cháy bìa lông? Tối nay em lại nằm mơ nữa rồi, chẳng hiểu tại sao mỗi khi thấy những hình chim lạ là tối nào em cũng nằm mơ.....kỳ thật....Bác SON có Lông Cu đẹp thật...hiiii

gaccu, chaomaotia, giothoc and 5 others like this.
  7. tienmy

tienmy Member

Thích đã nhận:
    128
    theo như mình biết thì đây là lông mình mẹ hay còn gọi là lông sửa,sau này khi thay lông chúng sẽ trở lại bình thường không có gì đặt biệt cả, chúc bạn vui vẻ thân chào......

chaomaotia, giothoc, isaotran and 3 others like this.
  8. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Cặp này sắp thay lổng sữa, nếu cho ăn đầy đủ chất rất có thể 2 em nó sẽ ra màu lông bình thường như bao nhiêu em cu khác. Rất mong bác chủ topic cập nhật thông tin về 2 em nó sau khi đã thay lông cho anh em theo dõi nhé.

chaomaotia, giothoc, isaotran and 5 others like this.
  9. hung truong

hung truong Member

Thích đã nhận:
    20
    chú cu gáy hao mơ :D

:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x [​IMG]

chaomaotia, giothoc, isaotran and 2 others like this.
  10. hung truong

hung truong Member

Thích đã nhận:
    20
    Lần đầu tiên tôi gặp chú cu gáy như thế này nên cũng kô rõ khi thay lông sẽ như thế nào. Nhưng càng ngày phần lông trắng càng nhiều và càng rõ. Một con lông hoa mơ dày nhất, rõ nhất đang tập gáy, giọng thổ, khá to. Tôi có cả thảy 3 chú gáy hoa mơ, một chú nữa tôi mua về sau, cũngở khu vực đền Mẫu Âu Cơ. Theo quan sát của tôi, con sau này cùng cặp với con một con trước đấy (con nọn hơn, màu trắng ít hơn). Tôi mới mua một chú Cu gáy, cũng tại khu vực này, màu lông đốm như chim vẫy, chim đã già, nhưng mới bẫy về chưa dám gáy. Tôi sẽ post ảnh lên sau. Hùng Trương

11. trict75

trict75 Active Member

Thích đã nhận:
    33
    MINH MỚI SĂN ĐƯỢC MỘT EM GÁY TƠ COA BỐN MÓNG TRẮNG

CuCườmBổi thích bài này.
  12. cuboi

cuboi Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    555
    Hehe bác hungtruong sưu tầm toàn hàng độc không hén. Bác thường xuyên pót ảnh những chú chim độc này đến khi trưởng thành để ae trên diễn đàn theo dõi sự phát triển của chúng nhé. Sáng nay tôi cũng tình cờ phát hiện tối có 1 em cu gáy nuôi từ chim con lên có 1 cọng lông trắng ở cánh. Tôi sẽ pót ảnh em nó sau để cho các bác nhân xét xem tương lai hậu vận em nó thế nào. Thân chào.

son_mecugay and CuCườmBổi like this.
  13. hung truong

hung truong Member

Thích đã nhận:
    20
    Nhất trí! Tôi sẽ cập nhật thường xuyên. Khi nào chúng gáy tốt tôi sẽ post video clip.Than chào.

14. huy-NB

huy-NB Well-Known Member

Thích đã nhận:
    263
    chào bác! hôm nay là một ngày đẹp trời, đôi cu của em đã cho chào đời một cặp song sinh đẹp như mơ!