Em hỏi chỗ mua lồng chim

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho chim khuyên' bắt đầu bởi vuanhhung, 27/10/08.

1. vuanhhung

vuanhhung Member

Thích đã nhận:
    5
    e cũng là mem mới mong mọi người giúp đỡ và hướng dẫn kỹ thuật e ạ.
    Tình hình e có tầm dưới 200k mà muốn mua lồng VAC bác nào biết chỗ chỉ e với ạ . hoặc ai có lồng thừa thì để lại cho e. Nếu ai biết ở đâu bán lồng thì đi cùng em ạ . cho e địa chỉ và sđt e qua nhà đón đi chon lồng cùng e . thank nhiều . có ai ở quận ba đình mà nuôi chim khuyên cho e làm quen và hướng dẫn e kỹ thuật với
    đt : 0944.345.357 Y!M xinhtrai.online8x

2. vuanhhung

vuanhhung Member

Thích đã nhận:
    5
    mọi người giúp e với ạ . thank mọi người trc . mong được câu trả lời sớm

3. king_of_rose

king_of_rose Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    xin chúc mừng mem mới

Lồng vác tầm 200k thì có nhiều, bạn có thể ra chỗ phố Lý Nam Đế đoạn rẽ ra phố Phan Đình Phùng, ở đấy có hai hàng bán lồng Vác cũng lâu năm rồi đấy. Giá cả ở đấy bây h cũng thị trưởng rồi bạn nhớ mặc cả nhé, còn về chim thì theo tôi bạn nên mua lấy cái lồng mộc và nuôi khoảng chục em, sau khi vào cám ngon lành rồi thì tách ra theo dõi, nghe giọng kêu, và nuôi dần lên. Khi đã có kinh nghiệm rồi thì hãy mua chim thuộc về nuôi cho không bị chết nhé. Thứ 7 và CN hàng tuần anh em cũng hay lên cà phê Cây Đa ngồi, bạn có thời gian thì lên đấy, có rất nhiều cao thủ trong làng chim để bạn học hỏi kinh nghiệm đấy. :applause::applause::applause::applause::applause:

4. vuanhhung

vuanhhung Member

Thích đã nhận:
    5
    thank bạn . vân chưa mua đc lồng . nhưng e thấy nhiều người kêu lồng ở lý nam đế vừa đắt chất luợng lại cũng ko tốt

Last edited by a moderator: 28/10/08
  5. Fly Dragon

Fly Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Bạn chơi chim hay chơi lồng vậy?Theo mình với ngân sách 200k của bạn là có thể kiếm dc một cái lồng tương đối rồi,quan trọng là con chim của mình thế nào?cách chăm sóc ra sao?.Còn về lồng ở Lý Nam Đế thì rất nhiều người chơi chim ở HN ra đấy mua ,vì giá cả rất hợp lý và chất lượng cũng dc, mình cũng đã mua ở đó mấy cái rồi cả lồng Mi và lông Khuyên , sau khi đi xem ở chợ Hàng Da,chợ Mơ và trên HHT,ko biết bạn nghe những ai mà lại chê chỗ đó.Mấy lời mình chia sẻ theo kinh nghiệm của mình chứ ko có ý gì đâu nhé.Chúc bạn sớm tìm mua dc chiếc lông ưng ý.Thân chào!!!

6. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Hiện nay quang HN có rất rất nhiều của hàng bán lồng khuyên mà, nếu bạn phải lăn tăn về giá cả thì mình có thể dúp, mình có quen một người bán mấy đồ phụ kiện về lồng, chính vì vậy nên iên tâm là mua ko hề sợ đắt, vì em nó là bán buôn các mặt hàng mà, hì hì, nếu ko vội thì có thể qua mình rùi mình dắt đi mua nha,
    úi úi, cứ tưởng ai hóa ra là Khỉ đấy àh, thôi hôm nào rảnh thì qua anh rùi anh dắt chú mày đi mua, mà này thế chú mày định nuôi thật đấy àh

Last edited: 29/10/08