em hỏi chút nha

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi thuhahung, 8/6/08.

1. thuhahung

thuhahung Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới nuôi chim K cũng đọc rất nhiều trong này rồi nhưng có vẻ trang này tìm rất khó chủ đề mà mình muốn tìm hiểu nhiều người coi là thừa nhưng em mong các anh hãy trả lời và giúp em thêm trong cách chăm sóc chim K .Em mới nuôi đc 3 lồng 1 ngày nó uống hết hơn 1 nửa cóng thủy tinh nước ( loại cóng 10k ) các anh ah , với mùa he nóng như này có thể gọi là chim uống nhiều nước quá ko ạ , em đang sợ cám của em mặn quá vì mới nuôi nên em mua cám của 1 anh quen trên chợ Bưởi chuyên làm cám cho chim của anh ý ăn em cũng chưa hỏi công thức của anh ý là ntn nên em đang phân vân . Các anh trả lời dùm em nhé em cám ơn nhiều !:mad:

2. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Một ngày hết nửa cóng nước là bình thường, trời nóng thế này đến người còn uống nhiều nữa là chim. Hơn nữa, chim mộc nhảy suốt ngày, ăn nhiều uống nhiều là thường. Yên tâm đi bạn

3. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    chuyện này là bình thường một ngày con khuyên của em chơi nguyên một cóng luôn hehe ko sao đâu bạn ạ nếu nó ko uồng giọt nào thì mới đáng phải lo đấy

4. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Bạn thử để chỗ mát xem sao ? nếu để chỗ nong VD như dưới mái tôn hoặc chim bị đi ỉa thì cũng uống khá nhiều nước

5. khuyen_kute

khuyen_kute Active Member

Thích đã nhận:
    2
    không lam sao dâu . con mình uống 1 ngày gần hết 1 cóng nuớc , ban không phải lo gì dâu !

6. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    khuyên của em uống hơn 1 nửa cóng nước là bt nhưng em phải xem phân của nó nếu phân lỏng thì bị đi ỉa, lại phải mua thuốc chữa nếu phân khô thì ko vấn đề j.

7. thuhahung

thuhahung Member

Thích đã nhận:
    0
    em cám ơn các anh

keke mấy lồng của em phân khô rong ah em mới nuôi chim K nên toàn chơi K mộc , mới nuôi đc 3 lồng thôi nếu mua khuyên thuộc thì cũng mua đc nhưng em sợ chưa biết nuôi nên rất dễ chết toàn lên chợ Bưởi mua K mộc nuôi sau có kinh nghiệm chắc phải làm vài em thuộc về nghe líu . Mong rằng lũ K nhà em vài tháng nữa là đc nghe líu vì giờ toàn thấy kêu ko thôi ah hihihi:D

8. đức hậu

đức hậu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    , bác bắt khuyên mộc nên bắt con nào lông óng ả màu vàng óng,họa nét và sáng,chân chim khoẻ, nhảy khoẻ, chim bật tanh tách, chớp cánh liên hồi,phân khô và nhỏ, những con đó đem về nuôi dăm ba ngày là líu thôi,