em hỏi chút

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi thuhahung, 3/7/08.

1. thuhahung

thuhahung Member

Thích đã nhận:
    0
    Các anh chị cho em hỏi việc thay đổi lồng cho chim Khuyên có ảnh hưởng nhiều đến độ líu của chim K ko ạ , vì em mới chuyển nuôi con khuyên nhà em từ lồng lùn sang lồng cao em cũng mới chơi nên cũng ko biết nhiều lắm . Em cám ơn nhiều

2. anhnam

anhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Thay đổi lồng cho khoen chỉ làm khoen lạ lẫm một chút thôi, sau khi kiểm tra thấy an toàn lả chim chấp nhận coi như bình thường không có việc gì xảy ra, từ lồng hẹp sang lồng rộng rãi chim càng thích càng líu nhiều hơn, vậy bạn yên tâm.

3. nguyenquy

nguyenquy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Bạn à. mình thấy khuyên nhà mình chỉ cần thay đổi chỉ 1 cái cầu cho nó đứng thôi mà chú không thích là chú giảm chơi liền à. mà không phải 1 chú đâu chú nào cũng vậy cả. cái này chỉ là kinh nghiệm của mình thôi vì mình cứ đi đâu thấy cầu hay hay là mang về nhưng bỏ cầu mới vào là chim giảm chơi nên đành dùng lại cầu củ. Mình nghĩ việc này cũng giống như thay đổi kiểu lồng thôi

4. Lê Thiên Minh

Lê Thiên Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Hì ! Theo kinh nghiệm của em bác nguyên quy nói thế cũng có phần đúng mà AnhNam cũng vậy.. Việc thay đổi lồng từ lùn sang cao thì không có vấn đề gì chỉ có vấn đề nếu bạn đôi chim từ lồng chim chơi sang lồng phóng..( loại lồng to) như vậy chim sẽ hết sung dần nhưng khi cho lai lồng chim chơi cho ăn kick thich thêm trứng trong mồi con chim sẽ có lửa sung mãn khác bình thường.. đấy là kinh nghiêm của em mong các bác chỉ giáo