em hỏi mua cá Rồng thì ở đâu chất lượng

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi vinhquang78, 5/6/06.

1. vinhquang78

vinhquang78 New Member

Thích đã nhận:
    2
    kinh gui anh hai tuong long

Em có xem các bài viết của anh haituonglong trong chuyên mục cá cảnh, anh có thể cho em hỏi muôn mua cá Rồng thì ở đâu chất lượng và giá không đến nỗi quá đắt không?

Hì hì, bạn nhớ đánh TV nhé
    haituonglong

2. bada

bada Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm trước qua ông Thịnh Láng thấy ông ấy bảo là săp mở cửa hàng ở phố Hồng Hà, tôi cũng chưa biết là phố đó nằm ở đâu.
    Ông này bán cá đắt hay rẻ thì phải tùy vào từng con, mình cũng chẳng có căn cứ để so sánh. Nhưng so với mấy loại cá thanh long hay KLHV thì mình thấy ở đó bán đắt.

3. conghn

conghn Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm qua mình qua Chợ Mơ hỏi một con Thanh Long dài khoảng 15 đến 20 cm. Họ bảo 1,5tr. Thế có phải đắt quá không.

4. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Không phải đắt mà là quá đắt.................... Nếu là Thanh thường căng lắm là 900, thanh hồng thì khoảng 2 chai...

5. vozoviethung

vozoviethung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nó bán em Thanh Vàng đấy rùi! haituonglong bảo em đó là Kim Long các bác ạ! Bác nào mua em đấy về cho em biết mới nhé, heheh em xin qua nghía chới! Đóng forum này nhé!?

6. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Con đấy là Kim Long Hồng vỹ Malaixxia, vẩy sáng bạc khá đẹp.., bị một số lỗi nhỏ không đáng kể. Thằng chủ hét 12 triệu với cái mặt đần độn.. hihi. Nhưng nói thật kể cả anh em 4rum có xiền nó cũng không tiếp luôn.. vì nó có một lũ đại ngu sẵn sàng mở hầu bao nuôi cả nhà nó rồi. he he
    May nhé vozoviethung

7. anhnhxxi

anhnhxxi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34

Ôi bác Haituonglong có ai trong đời mà chẳng ngu qua một vài lần, bác chửi người ta kinh thế.

8. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Với cái bọn bất nhân, bất đức, đại nghịch vô đạo đấy thì không phải 1 vài lần ngu đâu bác ạ. Chúng nó ngu truyền kiếp... Ngày trước em còn lên chửi thẳng vào mặt cái thằng chủ cửa hàng đấy vì dám lừa em.... Giờ tịt ngòi.

9. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    [-( [-( [-( Làm gì mà làm mình làm mẩy thế HTL. Người ta bán hàng kệ người ta chứ, thế mới có xây nhà, mua xe hơi chứ :D. Mua cái gì thì đã không biết thì kêu người biết đi cùng, thế thôi.

10. hanhnam

hanhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @ tùng vũng tau

tùng vũng tàu ơi ở chỗ nguyễn văn trỗi vừa có một con thanh long rất chuẩn giá 600k

11. Dakuwa

Dakuwa Member

Thích đã nhận:
    0
    Ở HN có con Thanh long nào ngon ngon tầm 800k-900k thì các bác ới em một câu nhé

12. Tung Vung Tau

Tung Vung Tau Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn Hanh Nam ...mình vừa rồi ko có nhà . Người VT mà muốn gặp nhau cũng khó quá ha ..?/

13. nttuan_bnd

Thích đã nhận:
    66
    Re: Cá Thanh Long (Asian Green Arowana)

Bác nào ở Hà Nội muốn bắt thanh long thì lên hàng Cảnh Vũ (đặc điểm nhận dạng là hắn to con, đầu trọc và mắt hơi lé) trong làng Yên Phụ. Chú ý, nên đến vào ngày thứ 5 hàng tuần nhá, lý do tên Vũ cứ đầu tuần đi TQ và tối thứ 4 về Hà Nội vì vậy sáng thứ 5 lên xem luôn là chuẩn nhất :D. Nếu tên Vũ có lăn tăn loằn toằn ngoằn thì các bác cứ bảo là Tuấn báo giới thiệu lên mua là ngon lành ngay :D. Thời gian này có 1 loại thanh long ngộ nghĩnh lắm, người trắng như dát bạc mà có cạnh vẩy sáng lên tận đỉnh lưng (loại này giá khoảng 800k-1000k cho 1 con với cỡ 15-18cm).

14. ngogiuoc

ngogiuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113

Ủa trắng như dát bạc và co cạnh vẩy sáng lên tận đỉnh lưng có phải là con silver không ?

15. nttuan_bnd

Thích đã nhận:
    66

Tên Silver arowana dành cho con ngân long (là con trong hình của bạn). Còn loại này là thanh long đời mới của Malaysia, tui chẳng biết phải gọi tên thế nào cho phải đạo nữa :(. Được cái sáng sủa và bắt mắt. Rùi, hôm nào có dịp tui chụp hình trực tiếp rùi post lên cho các bác nghía nhá.

16. you_ands_i

you_ands_i Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40

Nghe Thanh Long loại mới làm Tui máu thiệt, nghe qua Thanh Long xanh, TL chỉ vàng, TL chỉ hồng = Hồng Long loại 2 ? . Giơ thêm Thanh Long mới nữa

17. cavangsutu

cavangsutu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Các bác mua cá Rồng các loại đừng mua ở cái hàng cổng chợ Mơ, nó toàn bán bịp đấy, nó hetgias trên trời mà mặt nó tỉnh bơ như không

18. zzzyyy

zzzyyy Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác cavangsutu nói đúng đấy, hôm nọ em xem ở đấy nó có con kim hồng vỹ dài khoảng 12 cm trông rất bình thường, hỏi giá nó hét 9 triệu !!!!! mịe, em nhin cái mặt nó thấy ghét, miễn bình luận, biến luôn!

19. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Tội lỗi, tội lỗi. Chúng nó buôn bán thất đức quá. Cầu cho cá chúng nó bay về nhà em hết. he he he

20. anhcoyeuhabuon

anhcoyeuhabuon Active Member

Thích đã nhận:
    3
    mua thanh long các bác có thế lên chợ thành công mua bên trong chợ bác đấy bán hàng rất có tình người