Em hỏi về bể ATMAN CR600

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi kitticodon, 5/7/10.

1. kitticodon

kitticodon New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em là một người mới hâm mộ môn Thủy Sinh này và mong muốn được gắn bó với Thủy sinh như một thú chơi vừa làm đẹp vừa thư giãn.
    Có rất nhiều thứ phải chuẩn bị và việc đầu tiên là em mua 1 cái bể, sau mấy ngày lò dò trên mạng em mua được 1 cái bể ATMAN CR 600 mới 100% thanh lý của 1 cửa hàng bán cá cảnh.
    Vậy các bác cho em hỏi bể đó có ok k? chất lượng thế nào ? các mối gắn keo có đảm bảo an toàn k ạ? Một em bán cá ở NTT thì nói bể đó kính trước hay nứt, vỡ. Em nghe cũng ghê ghê, cả trăm lít nước mà đổ ra là kinh lắm. Em có hỏi dò 1 bác bán cá khác ở HĐ thì được biết bể đó là model cũ rồi, dùng thì vẫn tốt. Hai người bán cá, 2 ý kiến trái ngược nên lên đây hỏi ACE cho khách quan. Giá em bỏ ra là 780k cho bể và lọc chìm (em quên tên lọc, thấy tính tiền 80k), như vậy có hợp lý không ạ?
    Em chỉ băn khoăn về đặc tính kỹ thuật, độ bền của bể thui. Còn về cách làm Thủy Sinh em sẽ tự tìm đọc và mày mò. Bác nào có kinh nghiệm về các loại bể và cụ thể loại bể trên thì cho em xin vài lời tư vấn ạ.
    Ps: em vừa dùng vòi tio xả nước từ từ vào đầy bể để thử chịu lực ép của nước xem như thế nào? em cũng định ngâm và phơi ngoài trời một thời gian cho bay mùi nhựa và keo dán, khỏi ảnh hưởng đến cá và môi trường nước sau này.

2. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Thông thường, bể đã xuất xưởng thì phải đảm bảo được ycầu kỹ thuật. Chỉ có ảnh hưởng bởi vchuyển thôi. Bạn cũng ko nói kích thước bể ntn nên khó cho mọi người góp ý. Theo mình đoán, bể "...600" là bể có kích thước 60*40*50 cm (120l). bể đó chơi cũng tạm đc.
    Khen bạn cẩn thận.

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:47 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:44 AM ----------

Thông thường, bể đã xuất xưởng thì phải đảm bảo được ycầu kỹ thuật. Chỉ có ảnh hưởng bởi vchuyển thôi. Bạn cũng ko nói kích thước bể ntn nên khó cho mọi người góp ý. Theo mình đoán, bể "...600" là bể có kích thước 60*40*50 cm (120l). bể đó chơi cũng tạm đc.
    Khen bạn cẩn thận.

3. kitticodon

kitticodon New Member

Thích đã nhận:
    0
    dạ vâng đúng rồi ạ, em nhập môn với đúng chiếc bể dài 600mm, kính 5 ly. em hơi lo về độ bền vững thui ạ. bơm nước để ngoài sân cả đêm, sáng dậy chưa thấy gì, hi hi ...

4. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Vậy thì ko sao đâu! Cứ yên tâm mà chơi bạn ạ! Bể 60 nhỏ, vận chuyển ít gặp sự cố như bể lớn. Bắt tay làm bể đi thôi.

kitticodon thích bài này.