Em hỏi về Chích chèo than!!!!các bác chỉ dùm Em cảm ơn

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi Monowar, 1/12/07.

1. Monowar

Monowar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    ~X( ở nhà em có mấy chú chòe than hót cũng tạm xem là được.Nhưng đặc biệt em có 2 con cứ nhìn thấy nhau la kè như điên cắm nhau chí chóe......em rất thích xem 2 chú này cắm nhau...các Bác cho em hỏi em cho chim đá nhau thường xuyên như thế thì có hại chim ko ạ>>>>>>>>>>~X( em xin cảm ơn~X(

2. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Tất nhiên là có hại rồi , mổi lần đá là chim phải tốn nhiều sức, chưa nói bị thương tổn cần phải tịnh dưởng lại thời gian mới cho đá tiếp được , nếu chỉ đá sơ thôi thì củng ko ảnh hưởng mấy , tốt nhất bạn chỉ dợt sơ thôi , hoặc để 2 con 2 lồng ko cho chúng chung lồng để chim tăng lửa , nếu cho đá lâu và thường xuyên sẻ làm chim mất sức và xuống cấp , chưa nói nếu để lâu sẻ có con bị thua , con thua sẻ bị bể hay rót con kia ko dám hót hay đấu nữa rất tai hại , trừ khi quyết đấu với chim ai đó thì thua hay bị bể là điều có thể chấp nhận

3. yencongtu

yencongtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn đánh nhau bạn có đau ko?Khi nào đi đá độ hãy hay.

4. Monowar

Monowar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hehe em cảm ơn các bác lúc sáng em mới bắt được 1 em vào cắm nhau với chim em bị chim nhà em cắm cho rung hết lông em lao ra chụp luôn....hihi thế là đc 1 chú chòe bổi....lala

5. nghiabn

nghiabn Member

Thích đã nhận:
    3
    Thôi đừng cho đá nhay nhé, chỉ cho đứng gần nhau cho sung là nó hót suốt ngày đó