Em hỏi với ạ

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi sat_thu_hongkong, 4/8/04.

1. sat_thu_hongkong

sat_thu_hongkong New Member

Thích đã nhận:
    22
    Bể nhà em đã có vẻ ổn ổn (cây cắm vào đã có lá non, cá ko thấy chết, ~ sozi chưa chụp được ảnh). Giờ em nhờ các bác tư vấn giúp vụ cây nền đằng sau. em muốn chọn một vài loại cây cao cao chút để làm nền đằng sau. Bể nhà em thuộc loại dở hơi, cao nhưng hẹp nên trồng cây vào toàn lùn tịt. Các bác tư vấn, giới thiệu giúp em với

2. cauvong

cauvong New Member

Thích đã nhận:
    8
    Dùng Bảo Tháp đi, dễ trồng, 3 ngày là lên đến mặt nước! Tôi phải ngắt liên tục!

3. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,455
    Cây cao phía sau thì cây nào mà chả cao được, điều quan trong là phối hợp với phía trước, theo loài cây ví dụ: phối giữa cây là kim và lá bản rộng, cây màu với cây xanh, vì vậy phải có ảnh may ra mới góp được

4. wonbin_hq88

wonbin_hq88 New Member

Thích đã nhận:
    2
    theo em ông anh nên trồng toàn toc' tiên thôi

5. sat_thu_hongkong

sat_thu_hongkong New Member

Thích đã nhận:
    22
    Đợt trước em thích trồng toàn rong lụa. Đợt đấy bác Hoà có rất nhiều rong lụa dài, cao, làm nền rất đẹp. Nhưng dạo này hình như hết mất rồi. Em vẫn muốn chờ Rong lụa và sẽ kết hợp với tóc tiên. Trồng thật dầy ở đằng sau.
    Mai em bị bắt cóc đi Cửa lò (chắc ở đây chả có cây cối gìđâu các bác nhể). Ở nhà có offline nhớ chụp nhiều ảnh các bác nhá. à mà CN em về rồi, nếu off vào CN thì gõ cho em 1 phát.Em ra ngay

6. tva

tva New Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu trồng toàn dong lụa thì xấu lắm , 1 loại cây o cần chăm sóc cũng lên tốt thì gọi gì là chơi. Ở trên Móng Cái tôi thấy cây đó người ta băm ra cho lợn ăn, khi chơi cây phải mất công chăm sóc từ khi nó xấu đến khi đẹp mới sướng chứ. cây càng khó càng nên chơi vừa học hỏi vùa tạo giá trị cho bể của mình.

7. wonbin_hq88

wonbin_hq88 New Member

Thích đã nhận:
    2
    CHƠI CẢ TÓC TIÊN NỮA ĐI CHO NÓ CAO MÀ DỄ TRỒNG THÌ CHƠI NÓ MỚI ĐƯỢC LÂU.. . MÀ MUỐN DẺ KO PHẢI MUA ẤY THÌ LÊN SÔNG Ở CHÙA HƯƠNG ẤY NHIỀU CÂY CỎ TÓC TIÊN LOẠI MÀ ÔNG ANH THÍCH ẤY NGƯỜI TA ĐEM VỀ BĂM CÁM MỚI Ủ THÀNH MÙN PHÂN CHO CÂY ẤY TRÊN ĐÓ NHIỀU LẮM CÓ DỊP ĐI QUA SÔNG HƯƠNG THÒ TAY XUỐNG NHỔ LÀ ĐƯỢC CẢ ĐỐNG MANG VỀ ĐẤY :lol: