Em là cá lòng tong

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi doiten, 19/5/07.

1. doiten

doiten Member

Thích đã nhận:
    0
    E mới bơi ra biển được có 5 tháng nay hà,mong các anh em trong dđàn chỉ giaó thêm....E đang nuôi 1 em KL Úc, được 25cm.Cục cưng của e đang xuất hiện những đốm đỏ..phiá trên phần đầu,e cứ ngấm nghiá hoaì.mấy bữa trước do caí maý lọc bi mát..cục cưng bị điện giựt te tua,e muốn khùng....~X( em chaỵ đi kiếm caí lọc nằm ngoaì nước để tránh tình trạng naỳ,có nhưng Cao Quý kiu 400k e muốn xiũ:eek: .Rốt cuộc,phaỉ mua caí lọc như cũ...Kiếm cái nhỏ thì cũng có,nhưng lọc sao cho hết caí hồ 1,2m.
    Còn cục cưng cuả e,mấy hôm nay nó ko bơi phiá trên nữa mặc dù em che kín lại phiá trên hồ(lúc trước e ko che đậy gì hết ).Theo cái kinh nghiệm 5 tháng của e.e thấy sao con KL Úc naỳ nhát người lắm lắm,rồi từ khi chạm điện,nó càng xa lánh e hơn...e đau khổ muốn chết:crying: ....nhưng dù nó sợ e như thế ..nhưng nó vẫn tấn công con sư tử xanh nuôi chung te tuả.e hổng hiểu như vậy là sao...em làm sao để an lòng đây?Mong các bác cưú e....hix hix

2. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    sao cá trong hồ lại bị giật dc,vì trong hồ đã cách điện hoàn toàn rùi mà,chỉ khi nào bạn thò tay vào thì mới bị giật,vì lúc đó cơ thể bạn đã tiếp đất

trước mình cũng từng bị điện giật trong hồ,nhưng cá thì ko sao cả

3. taitrandht

taitrandht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá rồng chắc là loại nhát nhất mình được thấy, nhất là khi nhỏ :D. Bạn có nắp hồ ko, nếu chưa có thì làm cái nắp. Những chỗ đồ vật hay thay đổi cũng khiến cho cá bị nhát: ví dụ cái mắc quần áo ( ngày ngày thay đổi màu mè lòe loẹt ). Bạn cứ che 1 mặt bên + nắp lại, cho cá ăn sâu tàu, cho ăn 1 lần ít thôi, chi thành 10 bữa nhỏ, cái này gây nghiện cho cá, bạn đứng ở phía mặt giấy đã che cho ăn, cứ mỗi lần nhìn thấy bạn đi vòng ra sau mặt bên đó cá sẽ bơi lên mừng rỡ. Đừng cố gắng làm quen với nó, nó chỉ có phản xạ có điều kiện thôi: xuất hiện, cho ăn, xuất hiện, cho ăn he he.

4. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    đường dẫn đến trái tim em là thông wa cái bảo tử ^^

5. rotter guy

rotter guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn pina và taitrandht nha.mình là newbie nên còn nhiù bở ngở

6. rotter guy

Thích đã nhận:
    0
    pina ơi,sâu tàu mua ở đâu zậy bạn,mình cho nó mum dế riết nó mập wá chời.coi bộ nó khoaí ăn dế lắm

7. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    mình ko bít sâu tàu là sâu gì,thỉnh thoảnh mình cũng cho tụi nó ăn sâu quy,kobít có phải là sâu tầu ko,sâu quy nhỏ cỡ hạt thóc à,mấy tiệm chim cảnh có bán,nhưng mình cho la hán ăn à,cá rồng chê ko ăn,tại 2 em của mình 35cm rùi,cho ăn sâu quy cũng giống như nhai snack vậy :D

8. rotter guy

Thích đã nhận:
    0
    chính xác chính xác,mấy con sâu cho chim,cá rồng ăn bao nhiêu cho đủ(hehehe snack)Mấy hôm nay mình mua dế về cho ăn cà rốt,rồi cho cá ăn...

9. rotter guy

Thích đã nhận:
    0
    pina ở đâu vậy,bữa nào rảnh uống cafê nha..mình ở q1..Trần Hưng Đạo