Em là newbee, không biết bắt đầu từ đâu

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi Ocean, 19/4/08.

1. Ocean

Ocean Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em ở Lào Cai và rất thích bể Thủy sinh vì nó tạo ra một không gian thiên nhiên đẹp và thoáng đạt, em mới đang học hỏi kinh nghiệm trên diễn đàn và có ý định mở một quán cafe dùng toàn không gian thủy sinh. Đợt này về HN 1 tháng, rất mong được sự quan tâm giúp đỡ của các anh chị, các bác đi trước trên diễn đàn. Em cũng có đọc một số bài của anh Fahsailam, anh Tienbm, bac Thinh195x... và một số các bác, các anh chị khác.
    Có điều em mới chỉ đọc bài trên diễn đàn, chưa có kn thực tế gì và không biết bắt đầu từ đâu, mong các bác, các anh ở HN cho theo học hỏi Kn. Em rất cảm ơn.

2. Ocean

Ocean Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Không hiểu có phải vì mình là newbee, chưa có đóng góp gì cho diễn đàn hay không mà chờ mãi không thấy có bác nào hồi âm, chán quá.

3. Mr.Ga

Mr.Ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Hì , chắc anh em trong ABV Club Hà Nội rất hân hoan chào đón bạn đó , nhưng có lẽ dạo này bận rộn quá hay sao đó :)
    Bạn cứ liên lạc với ABV Club Hà nội và thử bắt tay lao vào làm 1 hồ để chơi ở nhà để rút kinh nghiệm rồi anh em mới biết mà góp ý thêm cho bạn chứ ^.^

Thân

4. Newone

Newone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Mình cũng là người mới và cũng đã rút ra được việc đầu tiên nên làm là phải bắt đầu tính toán kích thước của bể sao cho phù hợp với nơi mình định trang trí! Sau đó theo kích thước cụ thể bạn mới có thể tham khảo và học hỏi các cây đại thụ trong làng thủy sinh được!

5. vinhrau

vinhrau Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    740
    Thành viên CLB Cá đĩa - Thủy sinh Hà nội vẫn họp offline hàng tuần vào 10h sáng chủ nhật tại quán cà phê Cây đa - Cung thiếu nhi Hà nội, nằm ở cuối đường Lê Lai. Bạn có thể đến đó gặp mặt và trao đổi.

6. Ocean

Ocean Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Rất cảm ơn các bác đã hồi âm cho em, từ nay về sau xin đuợc sự chỉ bảo tận tình của các bác. Em nhất định sẽ đến để tham gia cùng CLB