em là người mới mong được các bác giúp đỡ

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi mrtuin, 9/5/14.

1. mrtuin

mrtuin Banned

Thích đã nhận:
    0
    thân chào toàn thể ae 4r! e mới tập tọe chơi thủy sinh.ngồi nghiền ngẫm tập bách khoa toàn thư của các bác mà e muốn tẩu hỏa nhập ma luôn.hôm qua mới thử làm nền theo bác hovaten nhưng đến khi set hồ thì không may bị thằng cháu nó đẩy đổ cả xô nước vào hồ. thế là xog luôn. cat, đất, nền hòa làm 1 :crying::crying::crying: bao công sức trộn nền đi tog.. e nản quá vì công việc thì bận, tranh thủ được 2 ngày nghỉ để làm thì thành công cốc. ma lại muốn có hồ chơi luôn nên hôm nay e đi mua mấy bao nền trộn sẵn aquagreen rồi set luôn ko trộn thêm gì cả. mới ngâm nước chưa thả cá hay trồng cây gì cả. cá bác cho e ý kiến là nền aquagreen thì có thể trồng loại cây gì, e sợ nền này ko được giàu dinh dưỡng. không biết có trồng trân châu nhật được không. nhìn mấy bể full nền trân châu mà thèm=P~=P~=P~=P~ mong các bác giúp đỡ.e cảm ơn!
    ak quên thông số bể của e thế này: 80-30-50, 2 bóng t5, chưa có co2. dưới lớp nền aquagreen e có trải 1 lớp nham thạch.

2. ngoquanghuy

ngoquanghuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    bác cho nước vào rồi mới trồng thì vất vả đấy ạ,bác mới chơi thì cứ bonbon cho ngon bổ rẻ lại dễ làm ạ, lên bố cục trước thì chỉ 1 ngày là xong

3. felis

felis Well-Known Member

Thích đã nhận:
    68
    bể 80 mà bác dùng có 2 bóng T5 là kém sáng rồi......................