Em là thành viên mới cần các anh giúp đỡ

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi QuanHN, 31/8/08.

1. QuanHN

QuanHN Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới biết tới Chim Khuyên được có mấy tháng nay.Ở nhà em có nuôi 2 con nhưng nuôi mãi ma chẳng thấy líu lo gì cả.Em mong các bác chỉ dùm em cách nuôi với.Em cảm ơn các bác.

2. banhbaorau

banhbaorau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mới nuôi được mấy tháng thôi à!!!ít vậy mà đã muốn được nghe khuyên líu rồi !!!!nếu được thế thì nhanh quá!!!có người nuôi đến 2 năm mới được nghe khuyên líu phọt phẹt!!!nhưng đừng nản nhé!!!cố lên!!!nuôi khuyên là phải kì công!!!vì chú chim rất bé mà!!!bạn mới nuôi thì phải tìm kiếm nhiều thông tin vào, trên dễn đàn ý!!!nhiều thứ bổ ích và rất đáng để học hỏi..như thế thì mới nuôi được!!!nuôi được em khuyên chuyện căng đã là hãnh diện lắm rồi!!!muốn líu thì phải có thời gian và phải có kinh nghiệm thực tế bạn ạ!!!chúc bạn thành công!!!

3. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    BẠN MỚI NUÔI ĐƯỢC VÀI THÁNG THÌ CHƯA ĂN THUA.Nếu bạn mua k thuộc thì ko nói còn nếu bạn nuôi k mộc thì ít nhất phải 1 năm thì mơ được nghe k liu.Mà đấy cũng chỉ mà mới học líu thoi chứ k líu hay thì phải vài mua chư vài tháng thì làm sao đã được thưởng thức k líu hay đươc. Nhưng đừng nản chơi cái gì mà chẳng thế phải mất thời gian chứ. Cố gắng chăm 2 chú k của bạn nhé chắc 3 mua nữa bạn sẽ có được đôi k hay. Chúc bạn thành công.

4. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    nuôi chim là phải kiên nhẫn muốn líu mua k nuôi có tuổi lồng rồi về nghe suốt ngày,muốn nuôi phải mất nhiều tiền ngu phí, thì mới có chim hay đươckj

5. Tamquoc

Tamquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Các bác ơi, em cũng mới bẫy dc 1 con khuyên nhưng ko biết phân biệt đực cái, thấy trên forum nói là chỉ đực mơi líu, nhưng các bác lại chả nói gì về phân biệt đực cái cả, mong các bác chỉ hộ em cụ thể với!

6. vanhkhuyen@

vanhkhuyen@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    mình nuôi một em được 1 tháng mới nói gió thôi. chim bạn chắc cũng nói gió hả ráng đợi đi nó cũng sẽ líu thôi à. chúc chim bạn mau thanh tài .thank

7. QuanHN

QuanHN Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cám ơn các anh,các anh có chiêu j hay chỉ dùm em nhé.Thx các anh nhiều

8. ky_ky

ky_ky Member

Thích đã nhận:
    8
    Nếu bạn muốn nuôi mộc nên thì khi đi (móc )chim hãy chọn những chú khuyên mau gọi,gọi nhiều ,to rõ đó là tiêu chuẩn đầu tiên(nhưng pải là trống nhé)chúc thành công.....

9. ky_ky

ky_ky Member

Thích đã nhận:
    8
    khuyên đực có dáng to,dài hơn...vành khuyên ở mắt trên mỏng dưới dầy,tiếng gọi chiu chiu còn kh mái tiếng gọi chìu chìu......bạn thử nghiên cứu xem.

10. trần hào nam

trần hào nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    He he. Diều đầu tiên em nhắn bác là khi em nó thay lông thì cho măm ít sâu thôi nhé! Bác pải tìm và đọc những bài viết cụ thể của anh em trên diễn đàn, từ đó sẽ tự đúc kết ra vấn đề thôi. Mới chơi thì vài tháng chứ vài năm nếu ko có kinh nghiệm thì cũng chưa chắc đã đc nghe em nó líu đâu. Thân!

11. trần hào nam

trần hào nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nếu bác là ng có đam mê thực sự thì cố gắng tìm hiểu. Trên Diễn Đàn đã có đầy đủ những thông tin mà bác yêu cầu. Hoặc bác lên HHT..... làm cho em vài chục em(mộc) về nhốt lại, theo dõi nếu thấy em nào chém gió thì là đực, ko thì bác pm cho anh em đến vặt lông xong tẩm bột.:D.Nói chơi vây thôi chứ cái gì mà ko pải đóng học phí pải ko bác? Thân!:D:D:D

12. khuyen

khuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    161
    các bác cho hỏi giờ 1 chú khuyên 2 năm lồng đã líu truyện nhiều giá khoảng bao nhiêu ạ
    thank các bác nhiều

13. Tamquoc

Tamquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    bạn ky_ky có nói cho mình thế, xem thấy cũng đúng đúng, nhưng mình mới chơi nên cũng hơi khó chọn, vậy nếu anh em còn cách nào dễ chọn hơn thì góp ý cho mình nhé!