Em là thành viên mới

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi thapbat, 26/6/07.

1. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    HIện nay mới sắm đc một chú khoen líu với gia 150k ( mua của ông hàng xóm , con khoen mà em mới mua , một thời của nó người chơi khoen trong vùng ai cũng biết , có người đòi đổi 2 con sơn ca thăng của mình lấy con đó , ổng hok bán chơi đc 1 thời gian dài chán bán với giá bèo , trong khu vực ai cũng mún mua chim của ông , họ gọi ong là nguoi bị " Khùng " ) . Hên là em chạy xe nhanh tới mới chụp đc , vừa tiền chao , cháo múc là có 3 gã cùng hội tới mua , số em hên . Hiện nay nó đang thay lông mà sắp xong rùi . Sáng hôm nay em thử đi dượt cở 30' cho nó về ( mục đích xem nó có líu hok ) . Đang đứng ngoài cổng chỗ dượt chim nghe thấy mấy con khoen trong kia liền líu rất ghê , vừa đi vừa líu làm chim trong đó có con hok líu nữa , vui qua liền cho nó dượt 30' vì đang thay lông . Đem về vẫn con líu nhưng sợ nó líu hoài mệt nên chùm lại . Có ai biết cách nuôi khoen thay lông và vực cho chim sung lên khi thay lông với??????