Em “ mái lai ’’ tình nghĩa !

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi babaqn, 7/7/13.

1. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Do bận một số công việc ở cơ quan nên cháu chưa chup được hình của em nó lên , cháu mong chú thông cảm . hôm nay tranh thủ về tới nhà mượn điện thoại của 1 chú em bên hàng xóm làm vài tấm hình em nó cho mọi người chiêm ngưỡng.
    Đúng như lời hứa chiều 13h ngày 3 / 7 /2013 mình nhận được cuộc điện thoại từ chú Thạnh là “chú đã gửi gà cho cháu mai 9h cháu ra bến xe nước ngầm (HN) đón xe lấy gà nhé . Đúng như lời dặn của chú sáng 8h ngày 4 / 7 /2013 cháu đã có mặt tại bến xe Nước Ngầm (HN) để đón xe lấy gà.cháu đợi koảng 1 tiếng thì xe tới nơi và lấy được gà em nó vẫn khoẻ mạnh.cháu đem ra ngoài cho nó uống nước rồi đón xe về chỗ trọ lúc này đồng hồ đã 11h mình tranh thủ tắm cho em nó và rửa cái lồng cho sạch sẽ xong rồi mới đi ăm cơm rồi nghỉ ngơi.Đến chiều vẫn thấy em nó bình thường trong lồng không có gì thế mà cháu đi ăn cơm về lấy cả cơm về cho em nó ăn tạm thấy em nó đẻ 1 quả trứng ở dưới đáy lồng vui không tả nổi chú ạ , lấy ngay điện thoại điện cho chú hỏi xem em nó ở trong đó đã có gì với anh trống đẹp zai nào hay chưa hehehe ,ôi..nào ngờ chú bảo chưa có gì thế mới buồn chứ hehehe nhưng không sao không có trống thì cháu đem ra ngâm rượu hehe.
    Cháu cảm ơn chú rất nhiều vì món quà tình nghĩa này cháu sẽ cố chăm sóc em nó thật tốt để em nó mau có con đàn cháu đống , thật sự cháu chưa gặp chú bao giờ nhưng cháu thấy nghĩa cử của chú thật sự đáng kính nể và đáng trân trọng . cháu chú chú luôn luôn dồi dào sức khoẻ , công việc luôn suôn sẻ thành công trong cuộc sống .
    DƯỚI ĐÂY LÀ HÌNH EM NÓ SAU VÀI NGÀY ĐÃ NHẬP KHẨU VỀ QUẢNG NINH.

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:20 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:17 PM ----------

ĐẾN NGÀY HÔM NAY EM NÓ ĐÃ ĐẺ ĐƯỢC 2 QUẢ !

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:22 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:20 PM ----------

QUYÊN CÁI NÀY , UP LUÔN HÀNG ĐỘC ĐÓ HEHE

catphien thích bài này.
  2. Garungdatquang

Garungdatquang Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,930
    Thật ra vì cháu mong quá chứ con gà này chú cũng thấy chưa vừa ý đâu....với lại nó đang thay lông nên lông đuôi cụt ngủn ah... gà xấu đưa lên diễn đàn chú mắc cỡ quá....mấy con gà mái đẹp thì đang ấp trứng mất....ko tặng cháu được.

babaqn thích bài này.
  3. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Vì chưa biết gà này là gà gì nên tên bài để trong ngoặc mạn phép bác Thạnh mình trả lời giùm con gà mái chỉ là gà tre tai trắng không phải là gà lai rừng,đây mới là gà lai rừng.
    [​IMG].

4. tuantuyenquang

tuantuyenquang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Chúc mừng anh ba nhé thế là anh đã có 1cô gà mái lai tai trắng miền nam rùi mau ghép em nó với chú gà rặc để mau có hậu duệ nhé anh chúc anh mọi thứ suôn xẻ..em gà sống khoẻ nha..cảm ơn nghĩa cử cao đẹp tặng gà cho mọi người của Bác garungdatquang

babaqn thích bài này.
  5. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Nghe bác Trăng nói thấy giật mình! Thôi chết, gà mái của mình có khi cũng là gà tre tai trắng! Hôm nào up hình lên nhờ bác thẩm định hộ!
    Gà tre tai trắng thỉnh thoảng cũng thấy nhưng có lẽ con gà Phoenix màu điều thì khá giống gà rừng lai, nó lại rất đẹp nữa chỉ tội hơi to con!
    Đây là con phoenix màu điều nhặt hình trên mạng!

Last edited: 7/7/13
  6. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Nhưng cháu thấy đẹp chú ạ , gà như vậy là quá tốt rồi chú .hôm qua nó đẻ quả thứ 2 chắc chiều mái nó đẻ quả thứ 3 đó . chiều tối nay cháu cho ghép cùng con trống rặt tai đỏ hy vọng quả trứng thứ 3 sẽ có trống .

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:08 PM ----------

ừ hi vọng là em nó sẽ luôn khoẻ mạnh , chiều nay anh co ghép với con trống rặt tai đỏ hi vọng có kết quả tốt.

7. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Yên tâm đi bác thegioigarung oi.... Mình đã nói rồi gà xấu mà.... Mấy hôm nữa có mấy con mái rừng lai này bác sẽ lóe mắt thôi, giờ này gà đang ấp hết rồi....babaqn đợi đấy hôm sau sẽ đựoc gà như ý......

babaqn thích bài này.
  8. rắn con

rắn con Member

Thích đã nhận:
    6
    2 dòng gà phoenix và gà rừng hoàn toàn khác nhau....nếu muốn khẳng định là 1 con gà tre lai phoenix thì phải nói là lai cực kì xa mới có được dòng gà tre tai trắng chân chì mà đuôi với mã ngắn vì sự khác biệt của dòng gà phoenix chính là bộ mã của nó điều bất di bất dịch...còn đối với gà rừng lai thì đơn giản chỉ là lai nó với gà tre là nghiễm nhiên kết quả ra 1 em chân chì đuôi mã ngắn là điều đương nhiên( ko tính tới trường hợp lai ko đạt ra chân vàng )....vậy nên các bác ko nên nói nhưng con gà lai rừng là dòng gà tre phoenix

babaqn and Garungdatquang like this.
  9. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Cảm ơn bác trăng đã chia sẻ , con mái của bác cũng đẹp thật , bác có cơ sở nào để chứng tỏ con gà trên là gà tre tai trăng không phải là gà mái lai không ạ ? bác đưa ra hình con gà của bác chẳng qua con gà đó của bác còn tơ nên nó có hình dáng và màu lông như vậy , và kể cả có là gà lai đi chăng nữa trong 1 đàn không phải con nào cũng giống nhau đâu bác ạ .

10. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    gà để bán kiểng và gà mồi khác nhau, gà mái để bán kiểng và mái để lai mồi cũng vậy, chú trang hình như cũng có vài e gà lai xấu quắc thì phải. nâng hàng của mình dìm hàng của người khác hoài ko ngại hả chú. gà mái lai để làm mồi thì dù mồng bự hay xấu tướng cũng ko quan trọng lắm, chỉ cần nó đẻ con ra đạt là đc ( để con giống cha, nhưng máu lì và gian bổi của mẹ ).

nobitui and babaqn like this.
  11. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Vâng . được thế thì còn gì bằng ạ , cháu chờ tin chú. cháu chúc chú luôn có nhiều gà đẹp .

12. Chen_Andy

Chen_Andy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    chú ơi con là Chen_Andy đây chữ ký của chú(Garungdatquang) có ghi hàng chữ này(Chen_Andy ĐAM MÊ LÀ PHẢI BIẾT CHIA SẺ, CHIA SẺ ĐỂ CÙNG ĐAM MÊ.)chú có thể gửi cho cháu 1 con gà rừng rặc trống được không?cảm ơn chú trước nha,chờ tin hồi âm của chú,thanks,nhưng mà con ở sàigòn,

13. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Gà hết rồi bạn ơi, giờ gà đang thay lông hết rồi. Mà nói thật là tặng gà ko ngại nếu có nhưng rất ngại là khâu gửi vận chuyển vì công việc giờ mình ko rảnh và nhà xe thì ko nhận v/c gia cầm vì bị kiểm dịch phạt .

14. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    bác nào đam mê quá thì chạy vào quãng ngãi đi bẫy với chú Thạnh được con nào chú tặng con đó,còn ko bẫy được thì đen thôi....mà cũng phải xem công việc của chú có rãnh ko nữa.....nói cho đúng thì chỉ có duy nhất 1 chữ thôi ( DUYÊN )

15. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    Gà nào của anh em đưa lên, đối với bác cũng là gà tre hết chỉ có gà của bác với là gà rừng thôi, tôi nghĩ nó là gà gì không quan trọng, quan trọng là cái tình cảm của anh em đối với nhau, còn phần bác bác đã làm được gì chưa hở bác trang? mà hở một tí là bác chê gà của người nọ dìm gà của người kia, nếu bác không làm được như anh em trên diễn đàn thì tôi nghĩ bác nên im lặng, im lặng là vàng đấy bác trang ạ, bác nói nhiều không thấy ngượng mồm hay sao.

babaqn thích bài này.
  16. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    Chúc mừng Ba có thêm thành viên mới nha. Như vậy là đã có đầy đủ những gì cần thiết rồi, Chúc e mau có nững chú gà con xinh xắn hehe

babaqn thích bài này.
  17. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Đúng vậy . đối với mình gà gì không quan trọng , kể cả con gà trên là gà tre đi chăng nữa đó cũng là 1 món quà tình nghĩa của chú thạnh đối với mình ,mặc dù chú thạnh đã nói trước là con mái này không được đẹp và ưng í nhưng đối với mình như vậy là đẹp rồi , quan trọng là tình cảm của chú Thạnh dành cho cháu và các ae khác có cùng đam mê trên diễn đàn này.

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:02 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:56 AM ----------

Vâng sau bao ngày tìm kiếm và chờ đợi cuối cùng cũng được thoả mãn sự đam mê anh ạ, cũng nhờ sự nhiệt tình từ chú Thạnh em mới có được nó ,cảm ơn chú thạnh rất nhiều . nói chung hiện tai là tai đỏ tai trắng có đủ cả rồi anh chỉ chờ đợi en nó màu có con đàn cháu đống thôi.

18. tranthaiGL

tranthaiGL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    Con gà mái đó nhin cũng đẹp mà tich trang mong to choc cản với gà lai 50 là có ga đẹp để chơi rồi. Mình lại thích mấy em gà mái tich trắng to va tròn như vậy đó. Chúc mưng bác đã có em gà mái đẹp.

babaqn thích bài này.
  19. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Gà nào của ae đưa lên gà tre thì nói là gà tre không lẽ nói là gà rừng để người mới chơi nhận thức đúng về gà rừng,tôi nghĩ nó phải đúng với sự thật, tình cảm phải thật thà không giả dối mới gọi là tình cảm ae đối với nhau,Garungchuprong biết thì thưa thớt không biết thì dựa cột mà nghe.

20. garungviet

garungviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    chú trang nói thế ko biết ngượng miệng hả chú.chú nhìn hình này nói là gà tre ko phải rừng lai.zậy mà gọi là nói " phải đúng với sự thật " ?.con biết chú " cái gì cũng biết ? " (theo như tính chú con thấy) nhưng con biết 1 điều ,có một cái là chú ko biết đó là " tự ái ".=))
    Theo như cháu biết gà mái tre :
    - gà tre tai ko trắng (hơi xanh xanh) và nhỏ nhé còn gà rừng lai tai trắng.
    - gà tre nhỏ con hơn gà rừng lai nhé.

Last edited: 8/7/13