Em mi tình nghĩa....

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi No_name, 12/2/12.

1. No_name

No_name Well-Known Member

Thích đã nhận:
    285
    Chào các bác,
    Hum nay rảnh rỗi chút, lại lên đây làm phiền các bác nhận xét giúp. Chẳng qua là cách đây 6 tháng, thằng bạn nối khố thời ĐH gọi điện nhờ giúp đỡ. Gia đình nó đang gặp hoàn cảnh rất rất ư khốn khó, nó đành phải từ bỏ thú nuôi chim gần chục năm wa. Nó mún bán tống tháo các em nó ra chợ nhg chẳng đc bao nhiu vì các con chim đã suy, lại sình lông, toàn ăn gạo và cám cò chay, trông thảm hại vô cùng....
    Cuối cùng thật vui khi giúp đc bạn và cũng giữ lại em mi này, Nó đòi thả nhg chim wa yếu, ra ngoài chắc cũng chết. Phải mất gần 3 tháng chim ới chịu rớt lông vì suy nặng và hơn 3 tháng thay lông hoàn tất. Nay em nó hoàn thiện lông, nhg củi lửa chưa có, cũng rất cố gắng giữ gìn vì nó là kỹ niện của thằng bạn chí cốt năm xưa...
    Em tài hèn sức kém, ko biết xem chim tốt xấu thế nào? mong các bác nhận xét dùm em? chỉ chơi hót thôi có đc ko? cách ốp mái và dinh dưỡng thế nào vậy? Vì bị suy trong thời gian dài, mình sợ con mi bị shock và ko dám chơi lại ko???
    Mong các ae giàu kinh nghiệm nhận xét giúp và kính chúc mọi ng tốt lành...

2. vuhoanglong

vuhoanglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,645
    con chim của bạn đẹp nó sẽ phụ thuộc vào bạn tất cả. Chúc bạn thành công

3. thansau

thansau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    780
    em này có vẻ hơi nhỏ chim, đầu mặt hơi hiền. bạn chơi hót thì ok,,,,

No_name, lonelybird and tiencuong like this.
  4. hoami_bacgiang

hoami_bacgiang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    188
    chim đẹp mà, cái cơ bản là nó cứ phải đẹp đã, mình nghĩ theo thời gian nó sẽ lại đẹp thôi:x

5. trunghv

trunghv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    em này đôi chân thật đẹp.nhưng tướng mặt ko dữ có thể đánh đc nhưng chưa chắc là sẽ sâu.chắc phải mua sau mới chứng thực.nên giu gìn nếu thay bộ lông này.