Em mi xòe của mình bị chém.. xin cho chút chỉ bảo.....

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi No_name, 14/8/11.

1. No_name

No_name Well-Known Member

Thích đã nhận:
    285
    Kính chào toàn thể a/e,
    Mình chỉ chơi đất và khoen, có 1 em họa mi duy nhất cho tụi đất học giọng và đè chúng lại khi có con căng. Cũng may mắn khi đc sở hữu em nó, em nó rất hay xoè, nhảy cũng xoe, đứng im 1 chỗ buồn buồn cũng xoè, mấy đứa bạn thích thường mượn về chơi hoài. Mình ko bít gì nhìu về họa mi, chi nuôi theo chỉ dẫn của a/e. Nghe chủ cũ em nó nói em nó là mi đá, đã đá phá lấu rùi và cũng có chút thành tích rùi, nhg mình chỉ nuôi hót thôi, ko thích đánh đấm.

Em nó đã đi vãng lai 1 tháng, khi nhận về thì thấy nó tơi tả, chim nhát hẳn ra, nặng nhất là có 1 vết chém ngay gáy. Xin các a/e xem hình:

Và còn 1 điều nữa là nó rất hay thích đứng ở cửa lồng, trước khi bị cũng vậy, bây giờ cũng vậy. Mình đã chăm nó lại đc 1 tháng, đã dạn hơn trước, nhg vết chém thì ko bít phải làm sao. Kính mong các a/e nhìu kinh nghiệm chỉ dẫn dùm. Mình nghe nói đợi em nó rớt lông sẽ mọc ra lại. Xin cho hỏi có hiệu quả ko??? Xin a/e thương tình hưỡng dẫn dùm....

Vài clip hót của nó mới quay hôm qua để a/e tham khảo. Đt hơi cùi, mong bỏ qua cho

Clip tối wa, lúc 6h30 nó làm um sùm đây:
    <iframe width="425" height="349" src="http://www.youtube.com/embed/RNw58JEFVmo" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Clip em nó sáng nay, toàn đứng của hót, trông chán ghê:
    <iframe width="425" height="349" src="http://www.youtube.com/embed/z0oBiYuO7R4" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Xin chân thành cảm ơn a/e đã xem

2. HuynhHaiNhuan

HuynhHaiNhuan Member

Thích đã nhận:
    13
    Mình cũng có 1 con có vết chém ngang đầu y chang như bạn. Cũng hy vọng mùa lông đến sẽ mọc lại nhưng không biết có mọc được không. Con của bạn vỡ đòn hả, chắc do đấm đá gây ra tình trạng mất lông hình vết chém như vậy. Ngỏ ý nếu bạn không nuôi thì chuyển nhượng lại cho mình để thành 1 cặp vỡ đầu vì chém .... ihihihi
    có gì gửi mail : huynhhainhuan@yahoo.com tel: 0905321115 Mình ở ĐÀ NẴNG. mình cũng hay mua mấy anh ở Hà Nội. Thân

No_name and RUA01 like this.
  3. Phuc Duc

Phuc Duc Member

Thích đã nhận:
    10
    Theo thông tin thì hình như em này của bác LuKhach đúng ko bác?

No_name thích bài này.
  4. boyht

boyht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,028
    Cái này ko khéo bạn của bác mượn về cho thông lồng rồi, hoặc có thể do chuột quấy nên em nó vừa hoảng vừa sơ xác. bác nên có em mái ghép cho nó đỡ hoảng và chùm bớt áo lồng vào để tĩnh em nó một thời gian, còn vết kia thì ko biết có mọc được lại lông ko và cũng có thể lông dài nó sẽ che bớt đi, người bị sẹo trên đầu còn ko mọc được lông nữa là chim.

No_name and RUA01 like this.
  5. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    chim Mi mà đuôi cứ xòe như chim rẻ quạt ấy, kinh quá :D

No_name thích bài này.
  6. socoladang

socoladang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    em nhìn mấy ảnh đầu lại cứ nghĩ đấy là con cá chọi cơ....độc đáo lắm....

No_name thích bài này.
  7. No_name

Thích đã nhận:
    285
    hihiih... cám ơn bạn wan tâm, cũng đang mong em nó rớt lông, thật ra có dấu đó cũng hay, tạo nên 1 vẻ riêng của em nó. heheh..

---------- Post added at 11:35 PM ---------- Previous post was at 11:29 PM ----------

hiihi... cám ơn bạn....
    mình cũng nghĩ chắc nó có đem về thử xổ rùi, nhg ngày xưa em nó cũng là chim đá, bậy giờ ko chăm như chế độ chim đá, nhg chắc ko wa tàn tạ đến nỗi vậy??? chắc có thể bị chuột hay mèo làm nó hoảng....
    rất cám ơn bạn wan tâm

hihihi, tại em nó bị tật ở phao câu đó a ơi..., nui chim bị tật mệt lém..hihi...
    bạn hay wa, bít mình là Lukhach lun, chắc bạn cũng ở SG huh?? hôm nào rảnh xin đc hẹn bạn giao lưu nhé

hihiih... cám ơn bạn wan tâm, cũng đang mong em nó rớt lông, thật ra có dấu đó cũng hay, tạo nên 1 vẻ riêng của em nó. heheh..

8. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    nhìn thèm wá, để lại cho em chơi đi anh Lữ Khách :)

No_name thích bài này.
  9. vuhoanglong

vuhoanglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,645
    Con này của bạn do bạn gửi nên người ta cho chọi bị vặt lông gáy, để mọc lại phải mất 3 tháng mới mọc nhanh được, chịu khó ăn mồi tuơi vào là mọc nhanh hơn.

No_name thích bài này.
  10. No_name

Thích đã nhận:
    285
    Yup, cám ơn bạn đã chỉ dẫn, mồi tươi mỗi ngày đều có dế và cào cào trong thực đơn của em nó, hy vọng em nó sẽ sớm bình phục...