em mới bắt đc một con khướu

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi cu_ti_toe_toet, 31/10/08.

1. cu_ti_toe_toet

cu_ti_toe_toet New Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới túm đc 1 con khướu ..công nhận con này của em ngon lắm ..hót hiếc rất chi là kinh hót ngân nga điên cuồng luôn...nhưng em có mỗi cái lồng sắt nhốt nó tội nghiệp quá...các bác biết chỗ nào bán lông tre đẹp đẹp giá rẻ rẻ chỉ cho em với nhá..không em nhốt lồng này nó chật mà con chim đang thay lông ..gãy mất lông đuôi thì tiếc lắm..

2. hoang_sontung

hoang_sontung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Lộn topic rồi bạn ơi!!!Sang topic hỏi đáp nhé!!!Mua lồng ở đâu chẳng đẹp mà giá thì ở đâu cũng đắt!!!!

3. vanhkhuyen@

vanhkhuyen@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    chúc mừng bạn nha vì đang sở hữu mộy chú chim hay.lồng thì bạn chỉ cần nhiều tiền là lồng đẹp cỡ nào cũng có.

4. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Tạm thời bạn có thể chạy ra những quầy bán chi, chọn mua một cái lồng sắt có nhựa bọc ngoài, giá cỡ 40k. Khướu mới bắt nên thử nuôi tạm lồng đó một thời gian để xác định xem trống hay mái, nếu là chim trống thì sau này mua thêm cái lồng khác cũng chưa muộn. (Lồng này để dành, lỡ có con Khướu khác bay đến, bạn lại bắt được nữa).

5. MYDUY

MYDUY Member

Thích đã nhận:
    3
    nếu muốn mua lồng rẻ đẹp bạn lên vào chợ hà đông thử xem trong đó tuy hoi xa nhưng cũng dễ chọn hơn ngoài này

6. chich_choe_than

chich_choe_than Well-Known Member

Thích đã nhận:
    256
    lồng chợ thì dễ mua ợt.tiền nào của đó mà..........................