Em mới bẫy được cu gáy đuôi trắng bạch toàn bộ

Thảo luận trong 'Cu gáy cafe' bắt đầu bởi cungniem_damme, 24/12/11.

1. cungniem_damme

cungniem_damme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    520
    báo cáo các bác hôm vùa rồi em có rảnh chút thời gian +thêm niềm đam mê thú vui mộc mạc này. sau nhiều ngày quan sát nhận thấy ngay tại thung nhà mình có một em lảnh chó gáy giọng ồm ôm .nghe rất ấm tai,và sau nhiều lần quan sát em nó ,chứng kiến mỗi khi nó bay vút lên trời rồi lại giang đôi cánh chầm chậm nhẹ nhàng đáp vào thung nó.
    Em thấy 2 em gáy này sống và làm tổ ở thung này từ lâu,và điều gì đến củng đà đến..1 cú nhấc máy allo bạn cho mình mượn chú mồi của bạn 1 hôm. hôm nay rảnh đi stress chút nghe.cậu bạn ok. 20phuts sau chú mồi của câu bạn dã đáp tới thung cua chú lảnh chó...và lúc này chỉ mới 6h sáng sung quanh là một rừng tre rậm rạp thoảng tai nghe đâu đó nhừng tiếng dế kêu tiếng côn trùng và nhiều loại âm thanh pha trộn giừa không gian âm u...nói thật củng lạnh sống lưng các bác ạ.nhìn dọc nhìn ngang phát hiện được môt. cội xoan đứng cô đơn giữa hàng tre xanh ngát,em quyết định tung chiêu khi đưa chú mồi cưng gọn gàng trên thế

Ít phút sau mồi bắt đầu phóng chiêu(gọi)không để kẻ lạ mặt lấn át lâu la..bổng dưng cục cú cu,và 1 sac gù đươc tung ra ..chú mồi củng có vẽ ga lăng không kém ,ôi lúc này không khi trận mạc thật sự căng thảng,..2 bên cứ thúc cú gù ,nhưng vẫn chưa thấy hình bóng bang chủ đang ẩn ở đâu mà chỉ nghe tiếng đấu, sau 1 hồi dài 2 bên đấu tiếng 2 bên không bên nào nhường bên nào sự nóng giận mỗi lúc lại tăng..

cuối cùng phạch phạch rất to từ trong giữa lùm tre bay vút ra ngoài không trung.ui rồi nhìn như chiếc máy bay chiến đấu của mỹ .hii làm chú mồi đang gáy bổng dừng lại vì giật mình ,chú ta lượn lên cao rồi lượn xuống thấp không biêt bao nhiêu lần chú mái vợ nó củng lượn theo cạp này chung thủy thật .hơn cả mình . hi những pha lượn những pha chuyền cành điên loạn cả lên , nhưng cuối cùng chú ta củng nhận ra răng đối thủ của mình củng không phải tầm thường mà đánh chiêu lượn để xua đuổi kẻ lạ mặt ra khỏi thung được .

Vơi sự động viên của vợ chú ta quyết định nhập tàn chung cây lúc này là lúc chú tung hết chiêu của mình thúc liên hồi ,thỉnh thoang lác đác vài sạc lèo nghe thật đã tai, chú mồi hình như không còn hung hăng như trước nữa mà nghe chú thúc rất nhẹ rất êm đôi khi chỉ nghe mình tiêng lảnh chó , còn chú nồi cú ngoảnh mông ra ngoài máy nhẹ nhẹ đôi cánh ,chú bổi thì vẫn ra đủ bài bản

Bông dưng nhận được tin nhán của vợ mặc dù đang xem trận đấu rât hồi hộp nhưng có việc quan trong em dành để liều lúc đó củng tầm 11h trưa tới giờ 2 chú đã đấu 5h đồng hồ rồi mà chua phân thắng bại .em phải về ngay để lại chú mồi nhờ đúa cháu nó đứng ở nhà trông hộ em đi đến 5h chiều thì về hồi hộp náo nức ra thăm mồi,em chạy thộc mạng ra đến nơi,thật bất ngờ đập vào mắt em là 1 bổi đã nằm gọn gằng trong lưới,

em nhẹ nhàng nhấc xuống thì giật mình khi thấy chú chim này không bình thường ,chú này co 1 bên cánh trắng gần hết và bộ đuôi củng trắng gần như hêt lông trắng từ ngọn đến gốc...sung sướng quá allo báo tin cho chủ nhân lập chiên tích.

Điện thoại lại đổ chuông em lại phải đi, chua ngắm ngias đc nhiều ,đành bỏ em nó vào cái lồng sắt nhốt tạm ngày mai tậu lông đẹp. em không ngờ được thăng cu nhà em mới lên 3 tuổi ở nhà nhổ hết lông cắt hết lông lá te toa em về nhìn mà lòng buồn thắt ..em định úp hình mà lông lá nhổ chụi chỉ còn vài chiếc là màu trắng ,nên thôi hẹn các bác cho em no lại lông em se up để các bắc bói cho em nó 1 quẻ..thân chào

Last edited by a moderator: 24/12/11
    ancugay, soncugay, Loc abc and 5 others like this.
  2. namcg

namcg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    130
    Kiên nhẫn lắm em mới đọc hết bài viết của bác!

ancugay, hungvcb and leduyhung like this.
  3. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Bác cho em hỏi " em lảnh chó gáy giọng ồm ồm " là như thế nào vậy? Ninh Bình quê em ko thấy có thuật ngữ " lảnh chó " như Thanh Hóa quê bác :D

4. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    chắc là lãnh chúa đó, tiếng địa phương chăng? :D

ancugay thích bài này.