em mới chơi cá la hán mấy bác giúp dùm

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi xuanmai, 22/5/08.

1. xuanmai

xuanmai Member

Thích đã nhận:
    0
    :crying:em có nuôi cá la hán bằng 4 ngón tay không hiểu sao mấy bữa nay cá em tiết ra mấy chất nhờn , đi phân trắng , người cá đen và bị rụng đuôi ,xin các bác giúp dùm em chữa trị.Cám ơn mấy bác nhiều.

2. liem

liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    463
    bạn dùng miogen 4 thử xem sao................................................

3. xuanmai

xuanmai Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn bạn đã chỉ mình,nhưng em nó đã đi rồi,buồn ghê,em chỉ có một con thôi

4. xuanmai

xuanmai Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn bạn đã chỉ cho mình,nhưng em nó đã đi rồi,thật là buồn.Bạn có biết chỗ nào bán cá la hán đẹp chỉ cho mình với

5. truonghoangdc

truonghoangdc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chia buồn nha

chia buồn nha, chú em đi của bạn đi lâu chưa,bây giờ lo cho mấyem còn lại à

6. kienlua

kienlua Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Nguyên nhân và triệu chứng: Có thể trong quá trình ăn mồi sống cá đã bị nhiễm vi khuẩn và ký sinh trùng. Sau đó những vi khuẩn và ký sinh trùng này bám trong đường ruột cá chờ cơ hội gây bệnh. Triệu chứng thường thấy là sau khi cá bài tiết phân, hậu môn còn dính lại những vật như sợi chỉ màu trắng. Bụng cá sình to, cá chán ăn, hậu môn sưng tấy, có thể chảy máu.
    - Cách chữa: Trước tiên phải ngưng cho cá ăn mồi sống, thay vào đó là thức ăn đóng hộp có hàm lượng vitamin cao. Đồng thời nâng nhiệt độ nước lên từ 28 – 30°C, dùng dung dịch Furazolidone ngâm cá trong 20 phút cho đến khi cá có chuyển biến tốt. Nếu bệnh cá nặng cần tiêm 25mg Gentamicin Sulphategentamycin vào dưới da.