Em Mới Chơi Ca LH à Xin chỉ Giáo

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hoangquan167, 18/7/07.

1. hoangquan167

hoangquan167 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho Em hỏi tý nha ? Em dọc nhiều bài viết thấy có cá bột cá xương mà làm sao để biết cá nào là cá bột va cá nào là cá xương vậy !

Cho em hỏi thêm tí nữa nha em có 2 con cá giống loại cá này nề mà nó mói chỉ có 3 ngón tay , cái đàu nó cũng có mà nhỏ hơn cái đàu này máy đưa bạn em nói là cá mái Có đứng không vậy máy anh chị xin giúp em làm sao cho nó lên đàu:crying: :crying: :crying:

2. KingDemon

KingDemon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    uhm, có khả năng nó là cá mái thật bạn ạ, có kì đen trên vây lưng kìa, những con có kì đen thì 70% là cá mái

3. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này là kc-plt và là cá mái 100%,xin chúc mừng bạn và d8ay6 là cá mái đẹp

4. dung.nd

dung.nd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Con cá mái ? này này có khuôn mặt giống cá đực (có thể hy vọng không)?

5. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Thường thì các dòng Kim Cương cá mái đầu rất to, Còn King thì rất ít=)) . Có kỳ đen thì cùng chỉ 70% là cá mái thôi , bạn chờ khoảng 6 tháng tức là lúc cá mái đang trong thời kỳ đẻ trứng thì bạn sẽ biết ngay thôi.
    Dấu hiệu để biết cá mái sắp đẻ trứng là dưới vùng bụng sẽ có 1 ống thò ra màu hồng, gọi là Kim.
    Thân mình sẽ có vẫy sọc đen, hay rùng mình, Bụng to =)) .

6. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    CÁ bột là cá con còn cá xương thì ko ai trong diễn đàn nói cũng như biết đến cả,con này là cá mái chính xác rồi đầu yếu quá!!!!

7. kimcuongnuhoang

kimcuongnuhoang Member

Thích đã nhận:
    0
    con này có xác suất 95% là cá mái vì ngoài vệt đen trên kỳ thì cá khoảng 3 ngón tay mà bụng phát triển hơn ức thì khả năng là cá mái. Tuy nhiên, mặc dù giống không phải VIP nhưng cá mái mà như vậy thì tương lai lắm đó bạn ơi.

8. hoangquan167

hoangquan167 Member

Thích đã nhận:
    0
    Hịc thì ra là Cá mái . Mà ỏ nhà em cũng có 1 chú Có Cái Đầu cũng khá to à mà nó cũng có kỳ đen trên lưng có Cá Trống nào có kỳ đen trên lưng hay không vạy máy huynh , hay là con Cá đó cũa em cũng là cá mái vậy

9. lethe711

lethe711 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tất nhiên là cũng có cá trống có chấm đen trên vây lưng. Nhưng mà đa phần sẽ là cá mái. Bạn cứ chờ thử xem. Mí tháng nữa là em nó xổ trứng là bít liền.
    Con cá mái ở trên là mái đẹp đó bạn. Kím con trống nào tốt tốt về phối cho em nó đi. !!

10. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy bạn trên nói đúng rồi đó, cá mái đó bạn, nhưng đẹp đó, màu và châu cũng tương đối đẹp. Ráng chăm sóc cho đẹp hơn nhá. Chúc thành công!!!