em mới chơi có thắc mắc mong ae giúp đỡ

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh gia cầm' bắt đầu bởi QuangMinhld, 30/12/13.

1. QuangMinhld

QuangMinhld Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    em muốn hỏi gà tc em nuôi đc 11 tháng rồi mà chưa thấy thay lông thì có phải bị làm sao không ạ..... và thường thì tầm bao nhiêu tháng tuổi thì gà thay lên lông mùa đầu ạ !! mong mọi người trả lời giúp em !!!!
    cám ơn ae !!!

2. cocobantam

cocobantam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    289
    bạn làm thử cách này xem:cho gà vào thùng giấy tối hoàn toàn khoảng 1 tuần,cho nhịn nước và thức ăn trong 3 ngày đầu,sau đó cho uống nước lại tiếp tục cho nhịn ăn thêm 2 ngày nữa,bắt đầu cho ăn lại nhưng chỉ cho ăn toàn lúa cho đến khi gà bắt đầu rớt lông cánh thì ccho ăn lại chế độ ăn bình thường.

3. rawcash

rawcash Well-Known Member

Thích đã nhận:
    576
    thay lông là ảnh hưỡng của gene, khác gà khác gene, có con thì rụng hết long như ông già, có con thì rụng một hai tép lông đâu đó. Gà bạn bình thường lắm, không nên suy nghĩ quá nhiều. Cứ cho ăn đấy đũ thì OK. Thường thì gà thay lông vào tháng ấm như mùa hè, tại sao bạn phải ép thay lông vào mùa đông?????

Last edited: 7/3/14
  4. Mizolini

Mizolini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    506
    nếu bác muốn ép nó thay lông thì bức lông già, nhốt vào cái bu- bội rồi nuôi chổ kín gió, 1 tuần phơi nắng 2 lần, trước e có con gà đá bị chụp rụng đuôi nuôi chế độ nhốt đc 3 tuần thì lông bắt đầu ra lại, sau đó đem thả là ok