Em mới chơi xin hỏi kinh nghiệm!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi cloudff7, 3/2/06.

1. cloudff7

cloudff7 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em đang tập tành chơi cá la hán nên muốn hỏi mấy bác tí xíu kinh nghiệm:blushing:
    Em dự định nuôi 2 con nên đặt hồ 60x40x50 có đc kg ạ?
    Nếu đặt thì đặt ở đâu tốt?
    Còn bộ lọc thì dùng bộ nào vừa cho cái hồ trên và nhãn hiệu nào tốt.
    Em ở TPHCM.Mong các bác giúp đỡ.
    Năm mới kính chúc các bác dồi dào sức khỏe ,an khang thịnh vượng.
    Cám ơn vì đã đọc bài của em.

2. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    hồ cở 60x40x50 bạn chỉ nuôi được 1 em thôi.Nuôi 2 em bạn phải làm hồ 80x50x40 trở lên,chiều cao 40 hay 50 đều ổn.Bộ lọc : mua lọc chìm trong nước hiệu gì cũng được.Tốt nhất bạn nên ra cao quý,ở đó có nhiều mẫu mã cho bạn lựa,mua từ 24w trở lên là tốt.Còn việc bạn đặt hồ à?Ở đâu cũng được.Nếu bạn dư dã tiền bạc thì mình khuyên bạn nên mua luôn mấy cái hồ nhập,cái này trên cao quý cũng bán.Giá hồ 7 tấc khoảng 800k hay sao đó mình cũng không rõ lắm....

3. Duyfish

Duyfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Với hồ có kích thước nhỏ vậy thì em nên dồn tiền mua 1 em đẹp mà nuôi ko nên phân hồ vì cá la hán ở môi trường rộng rải sẽ mau lên hơn và nên đặt nơi nhiều ánh sáng ,và người wa lại nhất sẽ làm con cá phát triển tốt hơn .Còn bộ lọc thì kiếm cái có công suất cao(tốt nhất là bộ lọc dưới nc và wan trọng là ko có phun õy nha).Chúc bạn thành công

4. cloudff7

cloudff7 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bác đã chia sẽ kinh nghiệm.Tại em thích nuôi từ cá bột lên nên mới đặt hồ như vậy và nuôi 2 con,nếu các bác nói nhỏ chắc em phải đặt 8 tấc luôn quá.Hồi sáng em có ra Cao Quí có thấy bộ lọc Lifetech khoảng 28-33w hay sao đó.Nhưng mà bà chủ nói mua cái đó phải mua thêm cái hộp lọc để ở trên nữa là làm sao các bác.Em tưởng lọc chìm là để dưới nước luôn chứ.Em mới chơi có gì các bác chia sẽ kinh nghiệm mong các bác đừng cười:blushing: .Một lần nữa em cám ơn các bác nhiều lắm.À mà em thấy bác gì có nick bằng số bán king baccara bột rẻ nên em tính mua 2 con kg biết có đc không?

5. Hasinh

Hasinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Còn bộ lọc thì kiếm cái có công suất cao(tốt nhất là bộ lọc dưới nc và wan trọng là ko có phun õy nha).
    Xin hỏi bạn Duyfish vì sao phải chọn loại không có phun oxy?

6. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    À,đó là anh HIếu.Cá anh bán được lắm,nếu có thể bạn nên mua đi kẻo hết.trên diễn đàn này cũng có rất nhiều bác mua cá của ảnh đấy.Nhưng ảnh chỉ có 10 con,không biết có còn không?bạn điện hỏi thử anh ấy xem

7. cloudff7

cloudff7 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bác đã chia sẻ.Hồi chiều em ra Cao Quí hỏi mua cái máy lọc hiệu NFC N920 20W cho cái hồ 80x40x50 đc không các bác?Mà sao em thấy nó ngộ quá,cái hình trên hộp thì nó có cái core có chổ gắn cái ống để hút khí oxy,còn thực tế thì cái core không có,chỉ có 2 đầu để gắn ống hút nước thôi.Mà các bác cho em hỏi,nuôi cá la hán không cần phun khí oxy đc không?Cám ơn các bác nhiều.

8. Duyfish

Duyfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu máy lọc phun õy sẽ tạo 1 áp lực nc rất lớn dưới nc cá sẽ luôn trong trạng thái vận động cao sẽ khó mà phát triển dc ,nên mua loại ko fun ấy cá yên tĩnh sẽ đẹp hơn .Chúc mừng năm mới

9. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    nếu bạn nuôi cá nhỏ thì bạn nên mua máy loại khỏang 35k-40k là quá ngon rồi,chúc bạn sẽ mua được 1 chú cá đẹp nha