Em mới chuyển qua chơi TS. Ai chỉ em setup 1 bể 50cm với

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi vodaykieman, 10/7/08.

1. vodaykieman

vodaykieman Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới chuyển từ cá la hán sang thủy sinh. Muốn tự tay setup 1 cái hồ. Các bác có kinh nghiệm giúp em nha. Có mấy món phân nền vi sinh gì đó cho em cái giá luôn. Hồ 50cm thôi chỉ em loại cây nào trồng ko cần Co2 mà cây vẫn sống tốt. Thanks các bác

2. ngocluan

ngocluan Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng mới chơi thui. Đa số cây điều cần Co2 để quang hợp, nếu ko có cũng được nhưng sẽ làm giảm độ xanh tươi của cây. Nền bạn có thể làm theo những bài trong 4rum, tuỳ túi tiền của bạn cả thui. Phân vi sinh có thể mua giá 18k-20k/ bịch nhưng fải trộn với đất, mình thấy trong siêu thị coop-mart có bán. A mình vừa mua, giá rẻ hơn thị trường nhìu, còn chất lượng ra sao tuỳ từng người. Chúc bạn thành công.

3. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Bạn vodaykieman nè. Tôi cũng đang chuẩn bị làm cái bể 50cm. Để chuẩn bị cho cái bể này, tôi chuẩn bị khoảng 6-9 kg ADA (50k/1kg). Thêm cái lọc ngoài (chuẩn bị chế theo bản quyền bác hovanten và HGHG). CO2 hơi tốn nên có thể bỏ hoặc tự chế.

4. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Còn cây thì tôi dự định sử dụng ráy, dương xỉ (buộc vào lũa) và 1 số loại khác (quyết định sau). Cá = bống vàng + hắc kỳ. Ít thôi cho dễ chăm và vệ sịnh bể.