em mới gia nhập cần các bác chỉ ít kn!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi cotheyeuem, 3/12/07.

1. cotheyeuem

cotheyeuem New Member

Thích đã nhận:
    0
    tình hình là nhà em nhìn đơn giản quá nên em mới làm một cái bể cá bên của sổ.vì để bên của sổ nên cài hồ của em nhỏ lắm bề ngang có 17 li thôi ah bề dài thì 80 cao 60.em mới vào nên từ ngữ còn hơi vụng,các bác thông cảm.với 1 cài hồ như vậy mình nên làm thế nào để khi nhìn vào nó có chiều sâu hơn các bác nhỉ,các bác chia sẻ cho em chút kinh nghiệm với:blushing:

2. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Bạn viết có nhầm không bề ngang có 17 li ??? và hồ bạn dự tính nuôi cá hay trồng TS? phải cụ thể ra thì mọi người mới giúp được chứ!

3. cotheyeuem

cotheyeuem New Member

Thích đã nhận:
    0
    hì quả thật là cái hồ hơi nhỏ thật,chủ yếu là để cho nó bớt đơn điệu thôi các bác ah.em định chơi rong rêu gì thôi,mấy hôm nay ngồi đọc trên diễn đàn,học hỏi cũng nhiều nhưng mà thú thật với các bác vì là người mới nên càng đọc em càng rối.hihi.cho đến bây giờ thì em đang chuẩn bị làm nền cho bể và trồng một ít rong rêu gì đó cho vui thôi.các bac có ý gì hay thì góp ý giúp em với ko thì cho em đường link nào cơ bản nhất em ráng nghiên cứu thử cám ơn các bác nhé.chúc vui

4. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Đường link đây : http://www.aquabird.com.vn/forums/forumdisplay.php?f=20
    Bạn ở TP thì ghé cửa hàng bác codai ở Nguyễn Cư Trinh thích cây nào thì bứng về, cửa hàng sẽ tư vấn cho bạn loại cây và cách trồng, chăm sóc!

5. cotheyeuem

cotheyeuem New Member

Thích đã nhận:
    0
    tiếc là em ko ở TP em ở Danang.cám ơn bác nhé em tìm mãi mà sao ko thấy nút thanks ko biết kick vào đâu hết.đang cố gắng thu thập kiên thức đây.chúc vui