Em mới gia nhập thành viên - có lời chào các bác

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi congtubaclieu, 3/8/08.

1. congtubaclieu

congtubaclieu Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Em là người rất ham mê nuôi cá,các loại cá khác em nuôi nhiều rồi,giờ em mới chuyển sang nuôi cá la hán.Hôm trước em có đi mua được 2 em, nhưng em chưa biết cá em thuộc loại nào,nhờ các bác bảo giúp.thank nhiều

2. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Mới chơi cá la hán thì bạn hảy chọn king kim cương nên hỏi AE trên diễn đàn xem có em nào cở 1-2 ngón mà đã nhú đầu về nuôi cho an toàn

3. congtubaclieu

congtubaclieu Active Member

Thích đã nhận:
    2
    cảm ơn bạn nhiều,cái chính là mình chưa biết chọn loại nào cho đẹp,nhưng mình đã đi mua liều 2 em........Hiiiiiiiiii, giờ mình vẫn chưa biết chắc nó thuộc loại nào?mình up hinh anh lên nha bạn xem dùm với.thanksssssss

4. chaoshydras

chaoshydras Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng là thành viên mới xin gởi lời chào đến tất cả anh em trong AVB. Chúc mọi người vui vẽ, nhiều sức khỏe và cá La Hán yêu luôn đẹp và lên đầu ngon. Thank mọi người đã đọc!!!!

5. NGO QUYNH ANH

NGO QUYNH ANH Member

Thích đã nhận:
    0
    chào mừng ban đã đến với ABV, chúc bạn có những phut giây vui vẻ và thư giãn trên diễn đàn cùng chú cá yêu

6. williamkent

williamkent Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bước đầu bạn nên chơi kim cương hoặc king kim cương, chọn em nào tầm 1-2 ngón đã bung đầu rồi. Sau khi tìm hiểu và biết cách nuôi bạn có thề nâng cấp lên những loại cá cao cấp hơn nhu king kamfa, akara, etc....

7. phuongtrang

phuongtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Theo mình bước đầu nuôi kim cương là ngon lành nhất và ngày mai em nó ra....đ...i không tiếc.........

8. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    he he muốn nuôi để lấy kinh nghiệm thì bạn nên mua đại 1 em cá dạc hoặc có 1 cách rất vui nữa là nếu bạn có đi câu cá thì mình chỉ bạn 1 chỗ câu có cá lh vừa vui mà chỉ tốn tiền câu 1 chút có thể câu được nhìu em mà chết thì không tiếc đem về chiên xù ăn luôn he he mà không phải cá lớn đâu nha 3ngon = con rô phi là cùng rùi:D