em mồi mới ... xong lông ! up cho các bác oánh giá !

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi tammapn, 20/7/11.

1. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    em này cũng nhiều thành tích ! nghe đại ka nói là chuông pha ! thấy cũng đẹp nên tuyển về chơi ( em đang mua thiếu ! hehehehehe ) cũng là mồi cây...ảnh nói show hình cho các bác oánh giá xem em nó thế nào ? còn mấy em mồi đang thay lông từ từ em sẽ up lên sau...cũng chỉ mồi cây thui..vì em ko biết cắm dò ấy mà ^^

các bác oánh giá cho em với ! mới tập kích được 1 điểm oánh ! sẽ có bổi đầu tiên trong đời ! sẽ up phóng sự sau khi đi chinh chiến sau

tungcam, binhcuong, khach la and 31 others like this.
  2. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Con này khá đó chú ráng giữ mà chơi hơi chứng chút nhưng ko sao chim hay là chim chứng mà. Còn bãi mới gì gì đó là ở đâu vậy, Chủ nhật này dẫn anh em đi làm vài kèo kết hợp thử mồi mới luôn thể....
    Thân

3. tammapn

Thích đã nhận:
    2,115
    hehehehehe ! khu vực tư nhân ! thui mấy anh cho em út làm vài kèo kiếm 1 vài em bổi mà khoe lên cho bằng chú bằng bác mà ! mấy bác lên thì mồi cây em chịu sao nổi ! heheheheh ! cứ để em xử tụi nó cho nhá ! hehehehehehe

---------- Post added at 08:43 AM ---------- Previous post was at 08:41 AM ----------

con này ở nhà lười gáy lắm anh ạ ! em nó chỉ thích ra rừng ! ác cái mình lo làm ít thời gian dắt em nó đi
    "chơi " rừng quá ! hic hic

---------- Post added at 08:58 AM ---------- Previous post was at 08:43 AM ----------

em này thì đổi cái lụp chim với người bạn lấy em nó ! giọng em nó ngộ lắm ! nhỏ nhỏ như thì thầm ấy mà ! heheheheheh ! nhưng ko biết có phải là chim con ko ( em này siêng gáy nhưng chưa là mồi )

em này là mồi cây lun ! lông lá bờm xờm nhưng thui cũng up lên cho các chém lun ! chuẩn bị gù là giở cả 2 cánh lên ! ^^ ! em này hình như gù cà lăm thì phải ^^...tiền án cũng nhìu nhưng mới vô tay em nên chưa có tiền án ^^

Last edited: 21/7/11
    tungcam, binhcuong, hhhnam and 19 others like this.
  4. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Mội bác đẹp nhẩy, chân này có vẻ già đời bác nhẩy. Mà nghe bác nói giống em quá đi (chưa bắt bổi), mòi xịn em có lâu nhưng chỉ để nhà chơi, sào chưa sắm ( đang dùng tạm cần câu rút), mới đây nghe anh em nói chuyện oánh cu cò mà hứng quá. Tôi rất muốn anh em mình đi vòng vòng đâu đó đánh ( xa thì xin chịu) rất mong anh gọi lại rủ cuối tuần đi giao lưu.

Binh - o.989..653..563

5. binhbaohiem

Thích đã nhận:
    9,842
    Em ở BT, cũng đang muốn giao lưu mà chưa biết đi đâu treo và treo như thế nào? bác có điểm nào gần gần em đi với.

nghe anh em nói có một điểm Q9 có một con trận lắm, bữa nào mời bác đi với em. Cuối tuần đi bác ơi.
    ĐT e Mr Bin o-989..653563, nếu không tiện gọi bác để lại sđt nhé, hoặc nhắn cho em vào hộp thư cũng được.

---------- Post added at 09:45 AM ---------- Previous post was at 09:40 AM ----------

Mồi xịn cỡ mấy mà gáy nhỏ và âm không hay là em ko thích, vì em ko chuyên nên nghe gáy phải đã ở nhà là số 1 và số 2 là đấu đá tốt khi treo lồng bẫy.
    Ủa MÀ SAO MỒI BÁC KHÔNG CHO Ở LỤP LUÔN À, VẬY LÚC SANG LỤP NÓ KHÔNG CHỊU VÀ KHÔNG QUEN CHỖ > GIẢM PHONG ĐỘ.
    VÀI LỜI TRAO ĐỔI VỚI ANH.

em này thì đổi cái lụp chim với người bạn lấy em nó ! giọng em nó ngộ lắm ! nhỏ nhỏ như thì thầm ấy mà ! heheheheheh ! nhưng ko biết có phải là chim con ko ( em này siêng gáy nhưng chưa là mồi )

tammapn thích bài này.
  6. binhva

binhva Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    ở Bình Thạnh hả nếu vậy thì xách mồi wa gần cty em nè có 1 cặp dợt thử đi còn nếu muốn đánh gần bữa nào em dẫn anh wa quân đoàn 4 đánh chim nhiều lắm

7. binhbaohiem

Thích đã nhận:
    9,842
    Chỗ nào vậy? có phải trưa vừa gọi cho Bình không vậy?

8. tammapn

Thích đã nhận:
    2,115
    đã là mồi cây thì sang lụp chỉ cần ...1 vài giây ấy mà ! vì mấy em nó thích ở rừng hơn ở nhà mà ! nghe cho đi rừng 1 cái hay thấy em xách cái lụp ra là ...em nè anh CU tâm mập ơi liền hà ^^

hoan-nc and nguoidaugio like this.
  9. binhva

binhva Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    em có gọi đâu. cty em ở đường ung văn khiêm có mấy cặp bổi nghe gáy gù cũng được lắm.còn muốn đánh gần thì wa thủ đức em dẫn vô bãi đánh giáp với quân đoàn 4 em đi đá gà thấy chim cu nhiều lắm mà chim ở đó trận lắm nha đem mồi xịn xịn á.sdt 01266587768 em tên bình

10. tammapn

Thích đã nhận:
    2,115
    nguoidaugio thích bài này.
  11. nammaf1a

nammaf1a Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Bác ơi cho em hỏi nhìn vào đặc điểm gì thì biết chú nó là chim chứng ? Cảm ơn Bác

12. binhbaohiem

Thích đã nhận:
    9,842
    Ung văn Khiêm tớ nắm rõ lắm mà sao lại có một đôi gáy gù ở đâu nhỉ? ( hiện chỉ có khu D2 nối dài gần khu quân đội là có chim cu) bạn nói chính xác là ở vị trí nào vậy? hay thứ bảy tới bạn có làm ở đó ko thì tờ vào bẫy xem sao.

13. nhanhotgl

nhanhotgl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,447
    Ừ nhỉ , nhiều bác nhận xét đúng con chim mô có chứng nhưng hình như chưa bác mô tiết lộ điểm gì thể hiện con chim có khả năng có chứng . Có chi mà phải dấu nghề rứa hè , mong bác nguoidau chỉ giáo dùm . thaskiu bác !

14. tammapn

Thích đã nhận:
    2,115
    sáng mai em làm chuyến oánh cu về quê vợ ở tiền giang ! giờ up file 2 em mồi cây đấu cho em nó sung trước giờ ra trận ! sẽ up hình phóng sự đi đánh xa dù có bổi hay ko
    http://youtu.be/6HPuIMwHHeY

15. nguoidaugio

Thích đã nhận:
    5,984
    Bác Nhân ơi ... đâu có giấu gì đâu hehehe hay nói đúng hơn là Vũ có nghề gì đâu mà giấu... chỉ học hỏi qua anh em cu cò mỗi người mỗi chút và tập hợp lại và thấy nó cũng giống như những trường hợp mình gặp phải nên phán bừa vậy mà. Nay Bác nói thế em cũng xin nói bừa vài điểm học được để D Đàn thảo luận cho vui nha.:
    CÁC ĐẶC ĐIỂM CHIM CHỨNG:
    - Qui cánh 2 bên ko đều nhau : Chứng ( học của bác Thiện, bác Cudat ). Có kèo chơi hết hồn nhưng có kèo quỳ lại nó cũng ko chơi
    - Đuôi rùa : Chứng. ( Học của Bác nào quên rùi... ).
    - Mặt quan văn nhưng cấp mình quan võ : Chứng. lâu thục nhưng thục rồi chơi rất đã.
    - Đầu dài dài : Chứng.
    - Đầu xà xà : Chứng.
    .......................
    Và còn nhiều nhiều nữa nhưng chưa học Hehehe Nhờ các Bác bổ sung thêm nha....
    Nhưng nói chung những con chứng thì đều là những con hay lâu lên mồi và khi ra mồi thục rùi thì chơi rất đã..... các Bác ráng luyện nha.

16. Lamtich

Lamtich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7,796
    Cho em bổ sung:
    Đuôi to bản: chứng
    Chân trụ nhỏ: chứng
    Cao chân: chứng
    Thường có câu: "chim chứng là chim hay" nhưng chim chứng là chim dở lại có nhiều hơn gấp bội. Không phải cứ chim chứng là hay mà bạn phải thấy được cái hay của nó rồi thì dẫu nó có chứng thì mặc kệ ... cứ nuôi ... đó là chim quý. Nhưng chỉ thấy được cái chứng mà mọi thứ khác bình thường thì: thả!

17. vanthieu

vanthieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,520
    trời em có 02 con mồi thanh hóa chứng kinh khủng nhưng nghe nói ở trong đó nó cũng có tiếng tăm
    nhưng về tay em thây vô duyên quá, nó nhảy lồng kinh khủng có lúc còn không chịu chơi nữa
    nản nhưng vẫn nuôi.

18. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    Xin bác cho chiêm ngưỡng dung nhan hai chú mồi này với! Thanks!

19. tammapn

Thích đã nhận:
    2,115
    hic ! hôm nay về quê thành tích 0-0 ! mồi cứ chơi...bổi cứ ko có ! nói chung đi được có 5 kèo toàn ko có bổi ...nản nhưng trong cái nản còn nung nấu ý chí quyết bắt bổi trong chủ nhật này ! các bác cứ chờ xem phóng sự của em nhá ! .......thông tin thêm...các bác bên TP chú ý ! bác nào có xe hơi ấy...trục đường cao tốc hcm...trung lương hôm nay bổi căng lắm đó ! đi cứ thấy bổi bay ngang qua...vỗ cách tạch tạch như ytu75c thang lên cao rùi xà vào các tàn cây cạnh các cánh đồng lúa chín...lúa đang chín rộ...lo đi đánh mau mau kẻo hết bổi....em đánh được 1 kèo rùi lại phải chở cả bầu đoàn con cái vợ,bà....đi về quê nên bị hối mãi...chánn

20. nguoidaugio

Thích đã nhận:
    5,984
    Khu vực mà chú Tâm thấy có bổi là ven đường cao tốc thuộc địa phận Long An đấy các Bác ơi..... Ko cần oto đâu xe máy vẫn có lối đi được đi ven đường cao tốc ý, đường đá đỏ... Em cũng thử rồi mồi em yếu quá nên ko kéo được bổi về Vùng này mỗi ngày có khoảng 10 tay lưới và khoảng 20 mồi đất .... Nên em thì potay rùi.