Em mới mua con Kim Cương chaos lửa 300k với .....?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi acquytts, 24/7/07.

1. acquytts

acquytts Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy tiểu sư quynh ơi cho em hỏi về cái vụ:
    Em mới mua con cá 300k giống Kim Cương chaos lửa .Mà trước khi đi mua em có độc kỉ về kinh nghiệm trống,mái của từng con .thế thì khi đi qua tiệm thấy nhỏ cá này đẹp khoảng 2 ngon tay cũng bé nhưng hỏi giá thì chả để 350k.Em thấy thích mới nói : " bác này,con này để lại em 300k giá một luôn .Nếu bác cảm thấy được thì khi đưa cá vào bao bác chia sẽ con chút ít kinh nghiệm về trống và mái để con tin tưởng và lần sau đến mua.
    Bác nói:"ok.Con cứ nhìn nè dưới ức của nó rời khỏi cái mang va phần duy lưng của nó ko có màu đen va đuôi nó cong tuyệt đối là cá trống .Còn lại là đối xứng với những điều trên là mái 100%.
    Câu hỏi em đạt ra là để định dạng giới tính của cá LH thì cần có mấy cách và chỉ mong mấy bác chỉ cách chính xác và hữu ích để em thu gom kinh nghiệm .....Thanks trước nhá..?
    I-| : Khôn 3 năm,dại 1 giờ
    :devil: :Bây giờ dại trước khỏi chờ 3 năm kakakkakakka

2. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cám ơn ý kiến của bạn nhưng mình nghĩ ko có gì tuyệt đối cả . Trên này mình thấy có trường hợp cá đầu to châu sáng đẹp ko có kì đen trên lưng đùng một cái \xả ra cả đống trứng hehehe....

3. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thực ra nếu mua cá bột thì bạn tránh con kỳ đen( có bệt đen trên kỳ) vì 80%có thể là mái , còn mua cá có hình rồi, tức là có đầu cổ, dáng đẹp, châu màu sáng thì cứ bắt, lỡ gặp cá mái thì bạn "phát tài" hơn em trống nữa kìa..... nhưng hiếm lắm, vì nếu có đầu mà là mái thì con mắt nhà nghề của chủ bán cá phát hiện sẽ để lại đến khi nó xả trứng giá sẽ tăng gấp bội.

Last edited: 25/7/07
  4. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
  5. pe_bau

pe_bau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    e cũg nghe có ng bày là trên lưg ko có đen anh ạh !!