Em mới mua một chú KimCương Thái Lan bột

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi utgold, 13/6/07.

1. utgold

utgold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    khi mới mua về chú cá của em mới bằng ngón tay út,em còn thấy chú la hán này có châu rất đẹp,chữ to đều và đậm.Em nuôi cũng được nữa tháng rùi,nó cũng được 2 ngón rùi, nhưng dạo này người của nó hay thay đổi thất thường lắm.Lúc thì nổi màu nổi chữ lên trông rất đẹp,nhìu khi thì lại mất màu chữ cũng mất luôn.Nó vẫn hoạt động bình thường, vẫn ăn khỏe,lanh lợi.mong các huynh chỉ dẫn giùm em :sick: .Sẵng cho em hỏi, để nhận biết 1 chú kim cương thì ta làm cách nào?

2. Trunchiiii

Trunchiiii Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Có hình đâu mà biết hả trời?Bạn cứ coi nhiều hình vào là biết thôi

3. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Khi cá của bạn màu đẹp chữ rõ mà đậm là do nó sung lên còn khi nào màu nhạt đi và chữ kô đậm nữa
    là do nó kô sung.------> để khắc phục tình trạng này bạn nên cho nó soi gương đều vào mỗi ngày chừng 3 lần và mỗi lần cho nó soi 15- 20 phút là ok rồi.
    Để nhận biết 1 chú cá giống Kim cương bạn nên nhìn dàn châu của nó thuộc loại châu hột sáng óng ánh như KC,đầu thường thì là đầu hơi nên nhìn rất mọng nước. Chúc vui vẻ

4. loc1991

loc1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bác kietnguyen nói rất đúng mình cũng hay soi gương cho con LH của mình khi nó bị mất chữ

5. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    To: loc1991, cá bị mất chữ thì không hẳn là nhát đâu em àh,có thể là do nấm bệnh nữa đó nhé.khi nuôi la hán tốt nhất nên đặt hồ cá cách mặt đất tí, cá sẽ đỡ nhát hơn do đỡ cảm thấy nguy hiểm hơn.chúc vui vẻ

6. hieuro2007

hieuro2007 Banned

Thích đã nhận:
    0
    bạn nên chú ý mùa này hay có bệnh nấm lắm, nên bỏ thuốc phòng bệnh trước đừng để bệnh xảy ra.

7. utgold

utgold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Đầu hơi là sao vậy anh ? người ta bơm hơi vào ah? hay là nó tự có hơi.Em mới nuôi nên em ko biết được.Chú cá của em cứ hễ nó nuôi chung với vài chú cá ali ,cá dĩa,chung 1 hồ thì người no đẹp lắm,nó cũng được 2,5tháng rùi.khi nào em chụp hình nó cho moi người góp ý giùm em.Đầu nó cũng hơi nú lên được một chút rồi