Em mới mua một con chim không rõ ưng hay cắt nữa vô xem giup em nha

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi baaaadboy, 31/8/08.

1. baaaadboy

baaaadboy Member

Thích đã nhận:
    1
    em mới mua hồi chiều thôi,nhưng lúc mau thấy em nó cánh bình thường ,không hieui63 sao về nhà lại bị xệ môt cánh,em sợ many5 tay quá làm gãy cánh nó rồi quá,nhưng nhiểu khi thấy nó vẩn giang 2 cánh ra rất đều.vậy là sao mấy bác,làm soa dưỡng cho nó hết.à với lại nó là loại chim gì nhỉ,em cho nó chén thịt heo mà nó không ăn,đút cũng không ăn luôn.hay cho nó an cá hả mấy bác.
    hình em chup ban đêm không rõ lắm.để mai chụp lại,em thấy em này rất giông avatar bác hoangnguu lắm
    à với lại em nuôi tỏng nhà ,củng rộng lắm,thoáng khí lắm mổi tội nắng không vô tới,vậy không phơi nắng có sao không hay nhất thiết phải bắt em nó ra trước nhà phơi nắng ạ

2. kimloan

kimloan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    con này bạn mua ở đâu vậy con này là con ó rồi.mà bạn mua sao không coi, con này của bạn bị xệ rồi cánh nó có tật luôn rồi bạn ơi, con này bạn cung phải cho nó phơi tí nắng nửa,bạn thử mua cho em nó vài con cá coi nó có ăn không.

3. viettrung

viettrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chú chim này nhìn trong bộ hoành tráng quá, nhưng sao mình thấy nó giống cú mèo quá, hỏng biết có phải thế ko ?

4. obienden

obienden Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Không đâu con này không có ăn cá đâu, cho nó ăn thịt heo hay chuột ấy nhất là chuột nó rất thích ăn chuột đó còn thịt heo thì phải là thịt nạt 100% và tuơi nữa à nó còn khoái món thằng lằn nữa, chắc tại mới mua về còn nhát đấy đợi 1 vài ngày nữa xem. Con này ở mình gọi là con bồ cắt hay thầy bói, hiện tại mình cũng đang nuôi 1 em cũng đuợc 5 tháng tuổi ời, loài khôn lắm nha mình dự định sẽ huấn luyện nó để săn mồi đóa, để khi nào rãnh mình chụp vài tấm để bác chim nguỡng, à nuôi nó có gì khó khăn cứ hỏi mình nhá mình cũng có nhiều kinh nghiệm về loài này.

5. baaaadboy

baaaadboy Member

Thích đã nhận:
    1
    hiện tài thi` giờ cánh nó hết xệ rồi mà sao nó vẫn chưa ăn vậy mấy bác, em mua cá chép con về ma` nó vẫn không ăn

6. obienden

Thích đã nhận:
    20
    Bạn cứ để thịt heo tươi ngay chân nó đậu (mà là thịt nạt nha) nó vẫn còn nhát đấy. Phải có kiên nhẫn bạn à :applause:

7. baaaadboy

baaaadboy Member

Thích đã nhận:
    1
    giờ em banh miệng nó ra thì đút cá nó cũng an nửa,rồi cho uống nước luôn,hi hi,mà để đó thì không tự ăn.chắc còn bé phải không các bác.

8. cumeoxanh

cumeoxanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    ko đâu con này là cắt chính cống đấy các bác nhìn mỏ nó ngắn mà quặp thế kia mà! bác baaaadboy mua ở đâu và giá bao nhiêu vậy chỉ cho em với được ko?? em thick wa em tìm mãi ở hà nội mà chẳng có con chim ưng hay cắt nào cả! dù sao chúc mừng bác có con chim đẹp < lúc nào chán thỳ thanh lí cho em nhé vì em tim mua mãi màhok dược nhớ nhé>

9. baaaadboy

baaaadboy Member

Thích đã nhận:
    1
    uhm đúng rồi em nó nhìn ở ngoài cực đẹp ,lông trắng muốt à,mắt nó nhìn xéch lên ngầu lắm.vuốt ve em nó dứng yên dễ thương lắm.mình thì ở hcm rồi bạn ơi.nếu bạn vô tp được thì mình để lại cho ^^

10. baaaadboy

baaaadboy Member

Thích đã nhận:
    1
  11. nhoccan_thamlam

nhoccan_thamlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    mà các pác có kinh nghiệm về chim ăn thịt chỉ cho em với cái con cú lợn phân biệt như thế nào ngoài bắc rất ghét con này mà em bị mua nhầm một lần nên ko dám mua nữa đặc điểm con cú lợn là khi bay vào buổi tối hay kêu éc éc như tiếng lợn

12. tahuchien

tahuchien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    con nầy là thầy bói, còn gọi là diều trắng. ngoài tự nhiên thích ăn chuột thàng lằn, rán mối. khi nuôi có thể cho ăn cá.

13. cumeoxanh

Thích đã nhận:
    33
    thật ko vậy baaaadboy ??? để lại cho mình thật à thế cho mình cái giá nhé nếu được mình chuyển tiền vào cho bạn và bạn gửi chim da cho mình nhé!!!!!!!!

14. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
    Chú chim của bạn đúng là Diều trắng (Elanus caeruleus - Black-winged kite), kích thước khoảng 28 - 35cm, là loài chim ăn thịt nhỏ. Thuộc Bộ Hạc (CICONIIFORMES), họ Ưng (Accipitridae), phân họ Ưng (Accipitrinae).

15. baaaadboy

baaaadboy Member

Thích đã nhận:
    1
    mình nói thì nói như vậy chứ là sao mình vận chuyển ra tít ngoài ấy được,không lẽ chuyễn phát nhanh sao,í mình nói nếu bạn thích mà kiêm71 ngoài í hiếm quá thì khi có diệp vô đây mình sẽ bán cho ,chứ mà chuyển đi xa mình pó táy

16. baaaadboy

baaaadboy Member

Thích đã nhận:
    1
    vâng cám ơn anh TDPHI ,cuối cùng cũng biết nó là gì rồi
    tấm này phải nói giống i chang,nhất là con mắt

17. tahuchien

tahuchien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    loại chim này mình từng nuôi một con từ chim non rất dễ nuôi, cho ăn cá. loại này cánh thường bị xệ kể cả chim trưởng thành ngoài tự nhiên.

18. cumeoxanh

Thích đã nhận:
    33
    ê baaadboy thỳ cứ cho cái giá đi nếu được chuyển tiền vào dữ chỗ hôm nào có người quen ở chong ấy da ngoài này thỳ gửi da ko khó lắm đâu cứ thế nhé

19. obienden

Thích đã nhận:
    20
    chào bác!bác biết những thông tin trên ở đâu vậy chỉ mình với:D bác còn biết thêm về kinh nghiệm huấn luyên chúng không vậy? nếu biết thì chỉ cho mình với.:x

20. obienden

Thích đã nhận:
    20
    Chào bác baaadboy mình cũng có 1 em giống của bác nè, ah mà con chim của bác chịu ăn chưa vậy, nó còn bị xệ cánh không. Con của nhìn hình như là còn non chưa truởng thành thì phải