Em mới phang được con La Hán chỉ cho em nuôi với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Namç, 10/7/11.

1. Namç

Namç Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Tối hôm qua em được ông chú chuyển giao cho con cá La Hán size 3 ngón!:D.À mà các bác xem cho em xem con này cái đầu có tương lai không ?
    Nhưng hỏi ổng cách nuôi sao thì ổng bảo là mới mua nên cho em chứ có biết nuôi đâu thế là em phải post bài để nhờ các bác hướng dẫn cho em :)ì
    Đây là hình nó (chỉ hộ em là giống gì với nha:D)
    -Cho em hỏi nên cho nó ăn như thế nào:em tính(tại vừa mang về thôi :D)buổi sáng cho ăn 2-3 con tôm(loại 8 nghìn 100g nhờ mẹ mua ở chợ :) ) chiều cho ăn 4-5 hột Xo[​IMG],tối cho ăn cá chép con (nhưng có mấy anh bảo em là không nên cho ăn cá này tại vì nó mất vệ sinh)
    -Cá như thế thì em dán decal mặt sau và mặt đáy màu gì để cá có màu đẹp
    -Em tính mua con Hồng Kết kè mà túi đang bị rách nên xin hỏi mấy bác giá của nó luôn với lại mua Hồng Kết về ngăn ra hay để bơi chung cho vui :laughing:
    Em đang cần giúp đỡ lắm mong mấy bác chỉ em sớm sớm nha :)

Last edited: 10/7/11
  2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Giống cá thì anh không biết vì bây giờ cá la hán nhiều tên gọi quá rồi, chỉ đoán nó là kim cương thôi.
    Đề can dán đáy và đằng sau em nên chọn màu đỏ hoặc xanh, đen... tùy sở thích, nhưng màu sáng quá mới đầu cá sẽ nhát hơn màu tối.
    Thức ăn cho ăn vừa phải, ăn tới đâu hết tới đó, không để dư thừa trong bể nhé.
    Mua em hồng két thỉnh thoảng cho kè cũng được, nhưng cho kè thường xuyên chúng quen nhau thì tác dụng kè cho lên đầu sẽ kém hơn là thỉnh thoảng cho kè.
    Nuôi la hán cần lọc và sủi tương đối mạnh nhé.

Namç thích bài này.
  3. ave_maria

ave_maria Member

Thích đã nhận:
    4
    em này đẹp đó bạn,đầu to,còn tương lai thì kiểu gì cũng to hơn bây giờ :laughing:

Namç thích bài này.
  4. vjpjx

vjpjx Active Member

Thích đã nhận:
    11
    nhà e cũng có 1 đôi la hán. mà lúc nào e cũng cho kè vs hồng két để bể sát nhau mà. thế này phải tách hồng két ra thôi. con đực nhà e bé hơn con cái lên cũng k cho kè đc với con cái.
    bạn Namç cứ cho e nó ăn tôm nhỏ( để cả vỏ nhé) nó lên màu sẽ rất đẹp. mà hồng két mà thả chung chắc mấy hôm nữa bạn mua con khác cho la hán kè đấy.

5. starmovies

starmovies Active Member

Thích đã nhận:
    3
    bây giờ có loại thức ăn lên màu cá la hán rất đẹp hoặc để ý một chút đến độ PH nước trong bể cũng giúp cá nhanh lên màu