Em MỚi TẬp ChƠi CÁ RỒng CẦn ChỈ GiÁo

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi thienthachnho, 26/12/07.

1. thienthachnho

thienthachnho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Xin mấy anh chơi cá rồng đi trước và đã có kinh nghiệp nuôi cá rồng chỉ giáo dùm em với.Em đã đọc và tìm hiểu các bài viết về cách chuẩn bị về tất cả để có thể đóng em cá rồng của mình về nhà mới rùi,nhưng em cũng chưa hiểu hết về các bài viết trên.Em mong các anh có thể chỉ giáo thêm cho em được biết cụ thể là:cá rồng có giống cá la hán không đa dang về giống nồi giá của các loài đó có trên lệch nhau nhiều không?.Có một hôm em ra đường lưu xuân tín ở q5 có hỏi giá của một con cá rồng con kích cở bằng ngón út,dài khoảng 10cm có tên gọi là HỒNG LONG bán với giá 350k,thì em lại mấy tiệm khác hỏi giá thì cũng con HỒNG LONG luôn được 2 ngón tay bán với giá là 2,5 triệu em thấy giá của chúng sao mà trên lệch nhau giử quá em sợ là mình mua lằm nên mạng phép lên diễn đàn hỏi ý kiến mấy anh nhờ mấy anh chỉ dùm em.Và em muốn hỏi là cần tiêu chuẩn gì để mình biết cách lựa chọn một con cá rồng đẹp.Em xin cám ơn:-*

2. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Hồng long là loại rất đắt tiền, chí ít cũng cở 700 USD trở lên bạn áh. Các loại cá rồng bạn tham khảo tại đây nhé

3. manhlong

manhlong Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    372
    thien thachnho:con bạn nói chắc chắn là hồng long 2(banja red) đó.còn 350 k chắc kim long úc quá.