Em Mới Tập Chơi Cá Vàng Mong Các Bác Giúp Đỡ

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi BinRosa, 8/7/12.

1. BinRosa

BinRosa Member

Thích đã nhận:
    0
    Chả là nhà em cũng có cái bể nhỏ nên cũng muốn nuôi cá vàng loại nhỏ xíu...Kích cỡ bể là Ngang 24 Cao 15 Dọc 12... Em muốn hỏi các bác nuôi cá vàng trong đó có được không và nuôi được bao nhiêu em...Có thể nuôi cùng cá thần tiên được không... Và nếu bể bé như thế có cần máy lọc máy sủi oxi không và nên dùng loại nào cho hợp lý...Em xin cảm ơn các bác trước...

2. carongcantho

carongcantho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    cỡ đó bạn có thể nuôi 7 màu, mà cũng không được nhiều đâu. bạn nên mua bể khác to hơn. bể của bạn không đặt máy lọc và oxi được đâu.

3. hungprox

hungprox Active Member

Thích đã nhận:
    14
    trời...bể gì mà chật quá vậy bạn ? bể kích thước vậy bạn nên nuôi cá 7 màu, bình tích...mình nên khuyên bạn ra tiệm cắt kiếng đặt người ta 1 cái hồ kiếng nuôi cá : 60 dài x 40 rộng X 30 cao ( đây là loại hồ kích thước nhỏ nhất đê nuôi cá vàng ) hồ này khoảng 200k thôi, mua 1 cái máy lọc nước 90k, và mua khoảng 4 con cá vàng đầu lân size 2 hoặc 3 ngón tay khoảng 30k/1con là bạn có thể có 1 hồ cá để ngắm và chăm sóc hàng ngày rồi với chi phí bỏ ra gần 400k thôi mà. à mình khuyến cáo bạn đừng nên mua rong giả, hòn non bộ nha ! vì mình mua về rồi cất à...nếu có điều kiện bạn mua thêm 1 cái đèn sưởi nữa ( mình nuôi khoảng 3 tháng mà cá vẫn khỏe dù chua có điều kiện dùng đèn sưởi ), chúc bạn vui

4. nxtuan

nxtuan New Member

Thích đã nhận:
    0
    cỡ đó thì nuôi chỉ nuôi được cá 7 màu thôi.Nuôi khoảng 7-10 con là vừa vì bể đó không thể bỏ bình oxi được, mà cá 7 màu thì nó sống trong môi trường nghèo oxi được. Nếu muốn nuôi cá vàng thì phải sắm 1 cái bể dài 60 cm ngang 40 cm cao khoảng 35-40 cm là được

5. ghgffds

ghgffds Active Member

Thích đã nhận:
    7
    mua lọc trong loại rẻ tiền nối với lọc ngoài (tiền phong) bằng ống nước dẻo phi 8 là ok mà bác :v đầu ra cho bằng phi 21 để có thể lắp được chỉnh dòng :v